Hạng D
RE: Kèn báo động của Innova!

Co bac nao dang cuoi Innova gap truong hop giong em khong nhi?
Xe Innova dang dau ( cua khoa, khong co nguoi ngoi trong xe) thi bong dung ken xe keu lien tuc. Khi bam remote tren chia khoa thi moi het keu. Em cung ko biet neu ko bam thi no se keu trong bao lau nua.
Co khi nua dem dang ngu phai giat minh thuc day.
Cac bac bao hanh ben Toyota noi do xe dau o cho bi nhiem tu. Co phai vay khong cac bac?
Có thể xe bác bị chập ở đâu đó bác kiểm tra lại xem xe bác có lắp thêm đồ chơi không . Innova chỉ báo động khi cửa đã khoá mà sử dụng chìa mở vào ổ khoá , còn innova không có báo động rung đúng không ạ.

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Có thể là khi bác bỏ túi chìa khóa, nút báo động màu đỏ bị cấn vào túi quần và thế là nó kêu...em lâu lâu cũng bị hòai

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Thì em nói mà không tin,

Có nghĩa là có người nào đó bấm nút báo động trên chìa khóa đó,
Cũng giống nhau thui,

Có thể là khi bác bỏ túi chìa khóa, nút báo động màu đỏ bị cấn vào túi quần và thế là nó kêu...em lâu lâu cũng bị hòai
Em thì chìa gắn trên con đĩa, thằng nhỏ nhà em ngồi gần tò mò rồi bấm nút, nó kêu lên tưởng có ai ăn trộm chứ, hết hồn :D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/10/06
424
4
18
50
HCM

Trích đoạn: otohanoi

Co bac nao dang cuoi Innova gap truong hop giong em khong nhi?
Xe Innova dang dau ( cua khoa, khong co nguoi ngoi trong xe) thi bong dung ken xe keu lien tuc. Khi bam remote tren chia khoa thi moi het keu. Em cung ko biet neu ko bam thi no se keu trong bao lau nua.
Co khi nua dem dang ngu phai giat minh thuc day.
Cac bac bao hanh ben Toyota noi do xe dau o cho bi nhiem tu. Co phai vay khong cac bac?
Có thể xe bác bị chập ở đâu đó bác kiểm tra lại xem xe bác có lắp thêm đồ chơi không . Innova chỉ báo động khi cửa đã khoá mà sử dụng chìa mở vào ổ khoá , còn innova không có báo động rung đúng không ạ.

Tài liệu theo xe Innova nói là nó sẽ báo động khi nó bị mở khóa hoặc rút dây acquy. Ngoài ra em thấy nó nói nếu có va đập mạnh vào thân xe cũng sẽ báo nhưng không biết là mạnh đến cỡ nào. Em không dám lấy búa đập thử
nên chưa biết. Bác có thể tắt chức năng này từ remote, bác xem lại kỹ quyển hướng dẫn xem sao .

Hạng B2
28/3/15
106
21
18
43
Các bác ơi nếu lỡ nó kêu như vậy thì mình làm sao cho nó hết kêu vậy? Bấm nút gì trên remote hay sử lý thế nào? Em chưa từng gặp nên không biết, các bác chỉ giúp.

Tập Lái
18/3/20
5
2
3
35
vẫn chưa có lời đáp ạ? xe em Fortuner 2009 mấy hôm nay cũng tự dưng bị hú, tưởng trộm chạy xuống xem kg thấy gì, bị mấy lần, chơi luôn cái camera chiếu thẳng em nó, thì mới biết em nó tự báo động. Giờ định đem qua hãng xem sao hic hic