Hạng B2
18/7/04
316
1.533
93
Đi bmw 1 lần rồi các bác sẽ có cái nhìn khác, hồi xưa em cũng như các bác, chê lắm, năm rồi em mới mua 1 con, giờ lại nghĩ khác.

Hạng D
11/2/11
1.300
2.368
143
www.falkentire.com
BMW mà cầu trước
Rồi lấy đâu ra cảm giác lái thể thao các kiểu...
Người ta mua BMW để đạp dính ghế, để drift, để lạng lách đánh võng

Hạng B2
17/1/14
181
119
43
Thủ Đức
Hạng B2
2/9/17
173
83
28
Mình hong tin là BMW thời nay còn ra được cái xe nhái con Rondo luôn ớ :p

Tập Lái
28/3/20
19
4
0
34
E cũng đang tính tới con MPV 218i này. Em xin hỏi ý kiến các bác có kinh nghiệm ở đây là nên chuyển sang xe này ko ạ ? E đang đi ford everest 2018. So vs ford Ever thì con này có j hơn ngoài chất Đức ? Cám ơn các bác.
Bác so thế khó!
Tôi mua chiếc này cho bà cả, chiếc này phát triển từ 1 series lên nên dùng chung nhiều thứ. Ở mình k phổ biến các dòng tourer của Bmw, chứ Âu châu thì nhiều, đủ các series dùng máy dầu chủ yếu. Động cơ ngon hơn, option cũng hơn đáng kể!
Các bác đã từng chạy Bmw rồi thì chiếc 218i này khó có thể vừa lòng các bác được! Nó là MPV, máy yếu, FWD, ồn khi để lốp runflat (xe này khó lên mâm cỡ lớn hơn vì hốc bánh nhỏ), tuy là 5+2 nhưng hàng ghế 3 khó có thể ngồi cho dù là con nít. Còn hàng 2 trượt lên xuống được trong khoảng 180mm gì đó tôi k nhớ, cũng ít khi động vào. Lên cao tốc với speed khoảng 100kmh vượt xe khác cũng hơi gồng gánh mặc dù để sport. Khi chuyển chế độ chân ga và tay lái phản ứng nhạy, nhưng nhược điểm sẽ lộ ra ở tốc độ cao.
Còn ưu điểm là máy 1.5 tiết kiệm, bảo dưỡng cũng rẻ, chỉ ngang với 5008 (cùng phân khúc), có thể chạy bền bỉ cường độ cao, ít đỏng đảnh như các series cao. Còn nó là chiếc xe Đức, hơn các xe khác cùng tầm tiền như pg5008, stf,crv... nhiều ở khung gầm, thân vỏ, chất liệu, hoàn thiện... còn cảm giác lái thì không hơn nhiều!
Ở tầm giá 1,5-1,8 tỷ lăn bánh thì nó là chiếc xe đáng mua cho gia đình!

• Like
Reactions: quantamem