Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
27/9/10
260
9
18
AeroKid nói:
Em xin lỗi bác trước, khu đất của bác khó kinh doanh lắm

1. Diện tích hơi bị nhỏ, mà đường cao tốc xe chạy > 80km/h, vượt qua cái vèo, khách kô kịp nhìn mình đang kinh doanh cái gì
2. Đã gọi là đường cao tốc thì XXX đâu có cho dừng lại, trừ trường hợp xe gặp trục trặc
3. Mật độ dân số ở đây rất thưa, không đảm bảo doanh số

1. xe ở đoạn này chạy không nhanh đâu bác, vì là ngã tư và chuẩn bị qua cầu nữa. Và đây cũng là ngã tư cuối cùng để chuẩn bị lên đường cao tốc. Em nghĩ nó sẽ không xây cầu vượt ở đây được vì cách đó 50m đã là dốc cầu rồi. Các bác cũng thấy có dốc cầu đó.
2. Đất nằm vị trí 2 mặt tiền, và sẽ không ảnh hưởng gì bởi hàng rào chắn của đường cao tốc đâu bác ạ.
3. Nếu muốn kinh doanh thì theo em các hình thức như : cây xăng, trạm cứu hộ, nhà nghỉ, quán ăn dừng chân,... nên sẽ không đánh vào khách địa phương.

Theo em thì kinh doanh quán ăn như Kiều Giang hay Phở 2 Hùm thì rất ok.

Hạng D
1/8/09
3.039
14
38
tp.hcm
Nếu nhà nước cho làm thì những hộ dân có đất xung quanh đó làm hết rồi bác ơi.(bác không thấy hàng rào chắn suốt đoạn đường đó sao)

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
em chả thấy thơm gì cả. Ở nước ngoài hai bên đường cao tốc thường là đất hoang, chắc mai mốt nước mình cũng phải vậy

Miếng này chỉ tạm được khi giáng cấp đường này thành "thấp cấp" thôi

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley
khúc này là đoạn đường dẫn vào cao tốc, hạn chế tốc độ < 80 km/h. Nhưng cũng khó làm ăn gì được, có lẽ đầu tư trạm dừng chân và cây xăng là hợp lý nhất.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.424
113
Hai Lúa nói:
Em có người quen muốn bán lại 1 khu đất diện tích 1129 m2, hình chữ nhật (độ cỡ 60 x 17), là đất vườn, có sổ đỏ, có 2 mặt tiền: 1 giáp đường cao tốc, 1 giáp đường thế lữ. Nằm ngay ngã tư Chợ Đệm đường Cao Tốc, gần chợ Đệm, TRường học, ..... bác nào đã đi trên đường cao tốc sẽ hiểu rõ vị trí chiến lược. Giá là 3.1tr/m2.
số của em là : 0902 86 10 86

Vị trí đất nằm sau lưng tấm bản trên

Khu này có lý đó, nếu làm được cây xăng
Duy cho vị trí trên Bản đồ đi

Theo quan sát thi đoạn này vẫn có người đi xe máy thì đường này mới chỉ là đường dẫn vào Cao tốc thôi, làm cây xăng OK đó!
Vấn đề nan giải là:
- Giấy phép mở cây xăng cái này thì chỉ có chú nào nằm trong ngành mới dám nói thôi ( 27 con dấu chứ ít ỏi chi)
- Chỗ này phải chạy được cái đấu nối Qlo ( giấy này Bộ GTVT cấp)
- Nếu có cách nào cho xe quay đầu hoặc rẽ nhánh sang đường cho chiều ngược lại thì veryGood

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
Em nghĩ nếu là đường dẫn lên đường cao tốc thì có thể làm ăn kinh doanh được. Nếu mà nằm cạnh đường cao tốc thì đúng là thua. Bác cho vị trí cụ thể trên Google maps hoăc Wikimapia để anh em tham khảo, tinh toán.

Hạng B2
27/9/10
260
9
18
Vị trí đất có khung màu trắng. Phía ngoài có 1 con đường chạy vào, bán là tính diện tích khung lớn hình chữ nhật, còn phần đường và cái ao là phần trừ lộ giới.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.424
113
Nhìn cái thế này thì phải có chiến lược thôn tính 2 cái ao bên trái, bên phải thì mới "nên chuyện" được Duy ơi! Nghiên cứu thử chiến lược góp đất hợp tác làm dự án ( bên bỏ đất, bên bỏ tiền) thì mới gia tăng được giá trị quỹ đất.
Nếu nắm được quỹ đất này thì làm cái gì cũng được. Gọi ý: Nếu làm cây xăng thì chỉ cần có dự án đem cho thuê cả đất lẫn giấy phép cũng đủ ấm rồi! Để cái ao cũng chỉ tổ nuôi muỗi thôi, về xúi bác chủ có miếng phía sau làm đi

Status
Không mở trả lời sau này.