Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
Với tình hình off thường xuyên của ae OS , ai mà mua miếng đất ấy làm nơi tập kết cho ae thì lời chán :mad:.
Xin lỗi chủ thớt em dọtttttt...

Hạng B2
27/9/10
260
9
18
bravia nói:
Nhìn cái thế này thì phải có chiến lược thôn tính 2 cái ao bên trái, bên phải thì mới "nên chuyện" được Duy ơi! Nghiên cứu thử chiến lược góp đất hợp tác làm dự án ( bên bỏ đất, bên bỏ tiền) thì mới gia tăng được giá trị quỹ đất.
Nếu nắm được quỹ đất này thì làm cái gì cũng được. Gọi ý: Nếu làm cây xăng thì chỉ cần có dự án đem cho thuê cả đất lẫn giấy phép cũng đủ ấm rồi! Để cái ao cũng chỉ tổ nuôi muỗi thôi, về xúi bác chủ có miếng phía sau làm đi

1 cái ao bên trái thuộc diện bị trừ lộ giới của đường Thế Lữ 30m, còn cái bên phải đã bị đường cao tốc đền bù nên đất này lòi ra mặt tiền rồi anh ạ và nó không thuộc chủ quyền của chủ đất này, nhưng vì thuộc dạng bị trừ lộ giới cho nên nó cũng chẳng làm ăn gì được, muốn thôn tính nó là chuyện dể (kì trước nge đâu là đòi 20triệu ), đất này hồi đó làm vựa ve chai nên đã sang lấp gần hết tuy không cao bằng đường cao tốc, nhưng cũng cao hơn mặt nước nhiều. Theo em thì chiến lược nên mở mặt tiền ở đường Thế Lữ sẽ dể vào và an toàn hơn đường Cao Tốc. Ông chủ đất tạm thời chỉ muốn bán.

Hồi sáng này em mới nghe mấy ông xã nói là sẽ mời dân huy hoạch cái phần bên kia đường để làm khu dân cư, từ đó chạy dài đến gần nhà em. Nhà em ko bị dính. Đoạn này anh cũng đã quẹo vào nhà em nên chắc anh biết.

Đất này em thấy có cái gì đó hay hay, nếu cho thuê thì sẽ tốt hơn vì tại chủ đất đòi bán nên em tìm tí cà phê thôi, nếu cho thuê em thuê mở quán rồi. Số tiền lớn quá em mua không nổi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
Nếu thôn tính được hai cái ao hai bên hoặc là san lấp sử dụng được 2 cái ao đó thì khu đất này ngon nhỉ? Làm cây xăng kết hợp trạm dứng chân ,quán xá là ngon choét rồi.

Hạng B1
7/8/07
86
0
6
HCM
khu đất này mua vào dựng tấm bảng cao tầm 50m để quảng cáo dịch vụ "cứu hộ" thì ok :D

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
danacons nói:
Cái này chưa vào đường cao tốc mà các bác ?

Chưa vào đường cao tốc, ở đường dẫn thì còn làm được, chớ còn ngay ở đường cao tốc thì làm đươc cái gì bác?

Hạng B2
27/9/10
260
9
18
Sunglasses nói:
Khu nầy hình như không có EXIT vào chợ đệm làm sao kinh doanh đây bác ?

Cái NGÃ TƯ chà bá chỗ đó mà các bác nói không có ngõ vào đất. Em bó tay luôn á.

Chính xác là nó chưa vào đường cao tốc, là đoạn cuối của đường dẫn, và là ngã tư cuối cùng, sau đó qua 2 cây cầu và 1 cái ngã 3 (quẹo phải là vào cao tốc).

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/9/10
260
9
18
viet thang 318i nói:
xây cái chòi lá, cho xxx thuê bắn tốc độ

Chỗ này 2 anh em mình đã từng test carens nhưng bị quản lý dự án duổi đó (lúc chưa thông xe).

Status
Không mở trả lời sau này.