Tập Lái
10/8/09
7
0
0
44
Anhkhoai_hn nói:
Chúc mừng các bác đoạt giải! Bác lơ cho anh em biết thêm về cấu hình các giải được ko?

Đúng rồi, các bác show cấu hình các xe lên cho a e tham khảo với.

Hạng B1
17/7/07
82
0
6
14
Các bác cho hỏi:
Điểm các xe đoạt giải cách xa so với thang điểm cao nhất. E thì thấy Focal rất hay rồi mà cũng có đc:
1ST PLACE CAR NO. MR. NGUYỄN KIM QUANG – MIT GRANDIS (255/375) (Focal)
1ST PLACE CAR NO.8 – MR. BÙI HỮU KẾ - MAZDA6 – (363/455) (Focal)

Vậy có loa hãng nào đạt đc thang điểm tuyệt đối k?
E đang lắp cho xe Ampli Alpine F600 và loa 17S mà khi đc nghe Focal rồi thì mới thấy Alpine nghe rở thiệt mà k biết tại sao năm nào đi thi nó và Pioneer cũng đoạt giải?
Nhân đây các bác làm ơn cho biết thang điểm đó là đánh giá về âm thanh hay, chi tiết mở lớn k bị bể tiếng hay sao ah?
Thanks ...

Last edited by a moderator:
Tập Lái
26/10/07
20
0
0
Kết quả thi đấu cuộc thi âm thanh xe hơi đầu tiên tại Việt Nam!
Sơ đồ hệ thống của chiếc xe của bác Nisibi - người đoạt giải nhất trong hạng mục Emma SQ Advanced 5 Channels

Và chân dung bác Nisibili!

Em rất ngưỡng mộ bác ! Lúc bác thi E động viên bác sẽ được giải vì xe của bác bị giám khảo soi lâu quá. Thật không uổng công chúc mừng bác chiến thắng oanh liệt . Bác chia sẻ hình ảnh, sơ đồ, kinh nghiệm đi...

Tập Lái
26/10/07
20
0
0
E đoán lúc thi bác Nisibi ngại nhất xe số 5 do Công thành thiết kế và lắp đặt, E cũng rất tiếc cho chiếc xe này chỉ đứng thứ 3 với số điểm khiêm tốn quá 3rd PLACE CAR NO. 5 – MR. TUẤN – TOYOTA ALTIS – (288/455) (Audison)

Tập Lái
26/10/07
20
0
0

Bác Công thành bị trọng tài chê điểm đi dây không chắc chắn.

Tập Lái
26/10/07
20
0
0

Phần sau cốp cách âm rất tốt nhưng (theo E) bị mất không gian do 2 âm ly lại xoay chéo ra

Tập Lái
26/10/07
20
0
0

Và cuối cùng cả nhà bác Công thành đang lo lắng hồi hộp, chắc cuộc thi sau bác Công thành sẽ rút ra kinh nghiệm nhiều lắm, E thấy bác rất cầu thị. Xin chia sẻ cùng bác.

Tập Lái
26/10/07
20
0
0

Hình của bác EMMA VIETNAM lúc ẩn lúc hiện e phải đăng hình E chụp vậy.

Hạng B2
27/4/08
182
1
0
Account photobucket của Emma bị out bandwidth rồi, lập account mới up lại đi bác.

Hạng B2
5/1/09
264
339
63
35
Và cuối cùng cả nhà bác Công thành đang lo lắng hồi hộp, chắc cuộc thi sau bác Công thành sẽ rút ra kinh nghiệm nhiều lắm, E thấy bác rất cầu thị. Xin chia sẻ cùng bác.

Đây là giải thi đấu lần đầu, hầu như các "lò" độ phải hoạt động ngày đêm gần 2 tuần trời để độ xe với sự hỗ trợ của các chuyên viên nước ngoài. Nếu so sánh hạng mức thang điểm của xe bác Công Thành không kém xa xe giải nhất là bao nhiêu, tuy nhiên em vẫn đánh giá cao bác Công Thành đã ủng hộ tham gia chương trình và tự mình setup mọi thứ.

NẾU xe bác Công Thành có cơ hội đoạt giải nhất vừa qua .. thì đã có thể ngang tầm với các chuyên gia âm thanh xe hơi hàng của Châu Âu và thế giới.

Last edited by a moderator: