Hạng D
23/12/03
1.715
13
38
44
XÌ FỐ
Giới thiệu với các bác chi tiết chiếc Civic95 của WIT TUNING đã đoạt giải Nhất trong cuộc thi âm thanh EMMA hạng 4 subwoofer Advan

Thời gian để setup toàn bộ chiếc xe đi thi vỏn vẹn trong 6 ngày, trong đó 2 ngày để hoàn thiện body xe và 4 ngày để lắp đặt, cân chỉnh toàn bộ dàn âm thanh.

Người lắp đặt: chỉ 3 người: 1 người lắp âm thanh, 1 thợ đồng và 1 chủ xị cho dự án. Người Việt 100%, không có chuyên gia tư vấn.

Cấu hình của dàn âm thanh đoạt giải

- 01 Head unit Pioneer P5150
- 02 loa Pioneer TS-G1642R
- 02 loa Pioneer A6963E
- 01 Ampli Pioneer D7400M
- 01 ampli Pioneer GM 6400F
- 02 loa JL TR690-TXi
- 02 loa JL TR600-LXi
- 01 ampli JL G4500
- 01 ampli JL G1700
- 02 subwoofer JL W3 12"
- 01 tivi LG 19"

(dàn JL gắn trong xe, dàn Pioneer gắn cốp sau)

WIT TUNING

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon
Ludwig nói:
Gửi bác cấu hình Alpine xe mình tham gia thi vừa rùi nhé:
- Speaker SPX-17 PRO
- Speaker SPX-17REF
- SUB SVUR 12inches
- Amply PDX- 1.1000
- Amply PDX. 4.150
Mình cũng ủng hộ bác Công Thành và đội ngũ kỹ thuật Viet Nam, chỉ tiếc không được giải cao.... tiếc thật. Không ai được như Binh Phú Audio có cả đội chuyên gia nước ngoài cùng tham gia Setup chỉ để lấy cái Cup EMMA - Made in Vietnam .....hehehehee , còn gì là phong cách lò độ xe VietNam

Em cũng là một trong những Judge tham gia phần chấm thi SQ.. và việc chấm điểm hòan tòan dự theo tiêu chuẩn của EMMA.. Chính vì thế việc Công Thành hay Bình Phú đọat giải thì đều khách quan theo EMMA. Hơn nữa EMMA Vietnam là đại diện EMMA tại VN, chiếc xe nào có phải có giải EMMA thì mới có thể thi đấu cấp khu vực... Thế bác đọat giải bác cảm thấy áy náy với cúp EMMA - Made in Vietnam àh?????
Việc bác Bình Phú được hỗ trợ bởi các chuyên gia nước ngòai thì là chuyện bình thường? Đó là tình cảm của hãng và đại lý.. quan trọng là bác Bình Phú tiếp nhận nó như thế nào? Thực ra theo em hiểu, hôm thi EMMA chuyên gia nước ngòai cũng chỉ đứng đó để cổ vũ thôi.. có làm gì được đâu, còn trong thời gian độ xe thì họ can thiệp đến đâu, chỉ có Bình Phú mới biết, bác đừng viết vậy vì mọi người sẽ nghĩ là Bình Phú không có khả năng độ xe, mà phải nhờ đến chuyên gia nước ngòai... nên mới có giải...
Hôm nay chưa nói được gì cho ngày mai, em chúc mừng xe bác được giải, em cũng chúc mừng bác Công Thành được mọi người khen ngợi, nhưng giá như bác đừng nhận xét bác Bình Phú như vậy thì câu chuyện trở nên hay hơn...
Hy vọng lần thi tiếp theo sẽ là những lần thử sức mạnh mẽ hơn giữa các team và các garage...

Hạng B2
5/9/08
367
3
18
53
Theo e thì xe bác ko có chuyên gia cân chỉnh lắp đặt mà đoạt giải là giỏi lắm rồi bác ạh,chúc mừng bác.Vui thôi mà bác.

EMMA JUDGE
28/3/06
152
4
18
Ludwig nói:
Ah nhân tiện mong bác Binh Phu Audio đừng ném đá tui nha, vì tui là người trung lập nhìn nhận và nhận xét thôi. Binh Phu đầu tư đến thế mà không có chiếc nào đấu với withtuning hay OS Hà Nội ????????

Rất cám ơn lời đóng góp chân thành của bác. Đầu tiên việc thi đấu ở phân khúc nào thì em có thể quyết định nhưng việc cạnh tranh với ai là do trời quyết định bác àh, khi đi thi đấu thì cứ tập trung vào phân khúc mình đấu và cố gắng tạo nên chất lượng tốt nhất cho xe mình mang đi thôi, em đâu có rảnh thời gian mà soi mói các xe khác bác ạ. Việc thứ 2 là khi mang xe đi thi, mặc dù mục đích chính là đóng góp thêm cho sân chơi chung của anh em nhưng em nghĩ rằng tất cả các bác cửa hàng không chỉ riêng em đều muốn marketing cho thương hiệu của mình ví dụ như: Focal của bác Khanh Phong, Audison của bác Thành, Alpine hình như là của Bác nữa thì phải,... đặc biệt em lại là nhà phân phối của DLS tại Việt Nam nữa nên hơn ai hết em muốn thương hiệu của mình đang phân phối vươn xa hơn. Mà để việc marketing cho thương hiệu hiệu quả hơn thì phải cố gắng làm chiếc xe có chất lượng thật tốt để xứng tầm với cuộc thi EMMA lần này bác ạh-được đầu tư rất kĩ càng cho công tác thực hiện và tổ chức, mời cả 1 đoàn trọng tài chuyên nghiệp của EMMA bên Thái Lan qua hỗ trợ cho công tác chấm thi, mà theo em nghĩ để có những chiếc xe có chất lượng tốt thì phải nhờ tới chuyên gia nước ngoài thôi bác ạ, công nghiệp âm thanh xe hơi của Việt Nam mình hiện tại được ví như là đứa bé mới sinh ra vậy, mà đứa bé mới sinh ra thì không thể tự học được, phải có người lớn chỉ bảo chứ, người lớn ở đây có thể ví là những chuyên gia nước ngoài: Thụy Điển, Singapore, Philipine, Thái, etc. nơi mà ngành công nghiệp âm thanh xe hơi đã và đang ở đỉnh cao. Cũng như bác Duong cao nói rằng quan trọng là làm sao để học và chuyển hóa cái hay của người ta (chuyên gia) thành của mình kìa. Và em cũng nghĩ là bác nên suy nghĩ sâu hơn về câu nói này của bác Duong cao để có thể đạt tầm kĩ thuật cao hơn và có thể mang những chiếc xe chất lượng hơn (cách lắp đặt và âm thanh) cho cuộc thi lần tới. Vài dòng tâm sự chân thành với bác. Nếu có gì sai mong bác bỏ qua cho.

Hạng D
25/9/09
1.359
27
48
52
Q2, TpHCM
Ah đầu tiên xin các bác đừng ném đá nha, Binh Phu Audio cũng vậy nhé!
Về cách chấm điểm của EMMA và cách làm việc của trọng tài EMMA là không có vấn đề các bác đừng hiểu nhầm ý tôi nhé
Theo quan điểm của tôi tham gia chỉ vui và học hỏi, trao đổi kinh nghiệm Design dàn âm thanh là chính, tránh cay cú ăn thua thôi.
Nhưng đây là cuộc thi đầu tiên được EMMA và OS tổ chức nên cũng sẽ có những bất cập, vì thế tôi vẫn giữ quan điểm rằng các đại lý Audio Car tự Setup hệ thống cho mình.
Vì mục đích của cuộc thi lần này là gì? Để giới thiệu đến cộng động một sân chơi (tuy không phải là mới) và thay đổi suy nghĩ về chất lượng âm thanh ô tô, đúng không các bác!!!
Tôi nghĩ rằng các chuyên gia của EMMA đã kiểm tra cho bạn và hướng dẫn để bạn hoàn thiện kiến thức cũng như kỹ năng về Audio Car là quá tuyệt vời .
Có như thế mới thấy được giá trị của giải và cũng làm cho những người chơi xe không chuyên như tôi mới cảm thấy hứng thú tham gia cho những lần tới.
Thiết nghĩ các bác OS vẫn muốn cộng đồng tham gia thêm đông vui mà !!! Nhà phân p[hối tham gia là điều kiện góp phần để giải đấu thành công nhưng lôi kéo được cộng đồng tham gia mới là sự thành công mỹ mãn. Điều này cũng sẽ góp phần tăng trưởng thị trường phân phối các sản phẩm của các bác đại lý, các bác đại lý có hứng thú điều gì hơn hay là thích đoạt CUP vậy????
Một lần nữa mong các bác OS thông cảm và chia sẽ cho những suy nghĩ của tôi. Chỉ với 1 ý nghĩ là góp ý xây dựng cho sân chơi này thôi nhé......hihihihihi
Mong các bác OS sẽ tổ chức ngày càng nhiều sân chơi cho cộng đồng.
Nếu có gì sai mong các bác bỏ qua cho.

Hạng D
25/9/09
1.359
27
48
52
Q2, TpHCM
Nhân tiện xin nói thật các bác ALPINE KHÔNG PHẢI CỦA TÔI.....hihihihihi
Tôi là một dân chơi xe nghiệp dư thôi

EMMA JUDGE
28/3/06
152
4
18
Đúng là Alpine không phải của bác, hiện thời đang được phân phối bởi công ty Á Châu mà nhưng ý em ở đây là bác được hưởng lợi rất nhiều cho việc set up một dàn Alpine full system mà, đúng không bác, hehe. Thôi em cũng rất đồng tình với ý kiến của bác:"cần tạo một sân chơi cho cộng đồng" nhưng em muốn bác lưu ý một điều là nếu không có các bác cửa hàng, các nhà phân phối thì lấy ai dẫn đường cho cộng đồng chơi, cũng như bác vậy thôi, nếu không có cửa hàng install các thứ cho bác thì làm sao bác chơi được, bác đừng nói với em là bác tự set up mọi thứ cho xe bác nha.

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon
Theo em, cả bác Ludwig và bác Binhphu Audio tránh đi sâu vào đúng sai, quan trọng chỉ nên hiểu rằng EMMA là tiêu chuẩn để so sánh...
Vậy được hay thua trong cùng một hạng mục là khách quan... vì tiêu chuẩn của EMMA cho hạng mục đó chỉ đến thế là hết...
Tại sao có võ sĩ phải ép cân xuống thi ở hạng cân thấp hơn? Đơn giản vì họ chọn phân khúc thi tài theo họ có đối thủ dễ chịu hơn để hy vọng kiếm huy chương, và họ cũng chẳng hề phạm luật, vì luật thi đấu cho phép họ đăng ký hạng cân... miễn là hạng cân họ phù hợp.
EMMA không quan tâm bác là Alpine, Audison, DLS, Focal hay Pioneer hoặc Kenwood hoặc JBL... Mà chỉ quan tâm rằng hạng mục bác thi đấu thì bác đạt được những đều gì và bao nhiêu điểm, bác nên chuẩn bị thêm gì và nên thay đổi ra sao... Chắc chắn bác sẽ bị lọai nếu như bác đăng ký hạng mục sai.. sẽ không có chuyện đấu với đấu thủ nào.. mà là dàn âm thanh trên xe của tôi được đánh giá thế nào theo tiêu chuẩn của EMMA...
Chúc các bác sức khỏe và thành đạt.. đặc biệt hy vọng lần thi tiếp theo, Ban tổ chức được tiếp tục đón tiếp các bác..

EMMA JUDGE
28/3/06
152
4
18
Vấn đề này bình thường thôi bác à, vui chơi là chính nhưng không ai không cay cú khi xe mình không chiến thắng vì đã dồn toàn bộ công sức, tiền bạc và thời gian vào chiếc xe của mình mà bác. Ở đây bọn em chỉ tranh luận để bổ sung kinh nghiệm cho nhau thôi chứ đâu có gì lớn lao đâu mà bác lại suy nghĩ vậy. Hi vọng những cuộc thi tới sẽ có nhiều các anh em đam mê lĩnh vực này tham gia hơn.