Hạng D
30/3/05
2.353
15.317
113
RE: Kêu gọi nhóm chống ồn theo công nghệ OS 3G+

Xin các bác cho thêm thông tin, tôi cũng ủng hộ 1 phiếu chống ồn cho Ford Laser:D

Hạng C
24/9/04
701
29
28
43

Theo e, nếu dán chống ồn chỉ hạn chế được tiếng ồn xung quanh vào trong xe thôi, chứ tiếng ồn từ gầm và lốp thì vẫn chẳng giảm bao nhiêu. E có sáng kiến như sau chẳng biết có khả thi không?
1, Có nên thiết kế thêm 1 tấm lắp dưới gầm bẳng thép hay vật liệu gì đó, vừa bảo vệ gầm vừa giảm ồn??
2, Ở các hộc bánh xe mình gò bằng tôn hay vật liệu gì đó để lắp thêm 1 lớp bao quanh cái hộc đónhằm chắn tiếng lốp dội qua cái lớp chắn mỏng manh của xe nguyên bản?
Cac bác cho ý kiến xem có làm được không, liệu có hiệu quả sẽ như thế nào??

18/7/07
670
3
18

em có loại hóa chất chống ồn dưới gầm xe , nhưng phải hỏi để mua lại rồi vì đây là sản phẫm soundla của hãng tuff kote dinol ( trước kia em phụ trách cho thương hiệu này ) . Em mong sớm được cùng ngồi với các bác để đóng góp những gì mà mình đã bít .

Hạng B1
20/2/08
63
0
0
40

@nguyenduynghiem: Bác nói sơ về vụ hóa chất chống ồn xe em nghe với. Nó như sơn xịt vào gầm xe hay thế nào [8|]

Hạng C
24/9/04
701
29
28
43

Trích đoạn: nguyen duy nghiem

em có loại hóa chất chống ồn dưới gầm xe , nhưng phải hỏi để mua lại rồi vì đây là sản phẫm soundla của hãng tuff kote dinol ( trước kia em phụ trách cho thương hiệu này ) . Em mong sớm được cùng ngồi với các bác để đóng góp những gì mà mình đã bít .
Hoa chất đó e cũng từng phun của hãng shell rồi, không ăn thua. Cái chất đấy như nhựa đường, phun thêm một lớp vào gầm xe thôi.

Tập Lái
1/4/07
33
0
0

http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=89430: Cách âm theo cách thông thường ở các tiệm nệm xe.
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=1079&mpage=5: Cũng một phương pháp khác của anh em OS
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=185709: Cách âm theo anh em OS đã làm (3G)

Em post lại cho các bác tham khảo họ đã làm như thế nào. Theo như đăng kí giờ ta có:
1) Strelka
2) Kleeman
3) nangkhuya
4)nguyen duy nghiem (Em không biết bác nghiêm có chống ồn cho xe của bác ấy không. Nhưng rất hoan nghênh bác giúp đỡ.
5) deepest

Cảm ơn các bác góp ý kiến. Đề nghị các bác trong danh sách confirm lại lần nữa nếu cần anh em ta offline bàn cụ thể. Em mời bác Kebab và các bác OS khác tham dự và góp ý kiến.

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác

em thì sẵn sàng offline cùng các bác, con xe em là PRemacy nó ồn kinh khủng. Đang loay hoay tìm cách chống ồn cho nó.
@ Strelka : cái link thứ 3 sao em vào không được, bị chặn mất tiêu rồi, bác giúp em với.

Hạng B1
23/8/06
51
1
8

Cảm ơn bác stelka đã có ý tưởng tốt. Tôi cũng xin đăng ký cho em Spectra.

À, mà các bác offline ở HN hay SG vậy?

Tập Lái
1/4/07
33
0
0

@Cao Cau: Bọn em ở SG bác ạ. Bác có tham gia được không?
Các bác ơi, thế mình chọn giờ offline cafe đi nhỉ? Trong tuần này được không? Ở khu vực gần hồ con rùa nhé? Các bác cho ý kiến.

Hạng D
13/8/07
1.545
3.431
113

xe ghẻ corolla của em có làm được không bác strelka :D
bác xem lại cái link thứ 3 với, em không xem được