Hạng B2
20/9/06
105
5
18
Re:Kêu gọi nhóm chống ồn theo công nghệ OS 3G+

Cuối cùng là phương án chống ồn nào hiệu quả nhất hở các bác? Xe em cũng đã dán cái tấm tráng bạc 1 mặt, giữa màu đen nhưng không dán trần. Bác thợ bảo Vios nhỏ quá nên nếu dán vào sẽ dễ vỡ trần. Chả hiểu thế nào.

Giờ em đang phải lo vụ chống ồn cho xe CIVIC của ông anh. Chưa biết chọn loại vật liệu như thế nào. Nhờ các bác tư vấn giúp. Thanks

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52

Theo em chỉ nên dán 4 cánh cửa cho dễ đóng thôi. Chứ nếu các bác dán cả xe sẽ chuyển từ ồn sang ù, khó chịu hơn, kinh nghiệm xương máu từ bản thân em khi làm chống ồn cho xe Civic! Kết quả: em bán xe khi mới đi được 7 tháng!

Hạng D
13/8/07
1.544
3.403
113

bác chủ thớt đã làm chống ồn bằng cách tiễn em ford lazer đi và đi em xe mới khác rồi

• Like
Reactions: Linh74
Hạng C
23/7/07
895
4
18
40

michau83 nói:
bác chủ thớt đã làm chống ồn bằng cách tiễn em ford lazer đi và đi em xe mới khác rồi
đọc hết 11tr......cuối cùng té ngữa với cái kết quả....:)

Hạng C
2/2/09
617
36
28

Theo em nghĩ một cách giản đơn.

B1: xử lý gầm và 04 hốc bánh bằng hoá chất đại loại như: nhựa đường. Xịt một lớp khá dày. Cái này tốn 3 chai. (đã sử dụng khá: ok).

B2: cắt bitum dán tá lả vào các nơi chưa có dán: cửa, sàn, trần, table, capo truoc, capo sau. (cái này chưa thí nghiệm): tuy nhiên chắc cũng sẽ giảm ồn được. Hiệu quả chưa kiểm chứng: để thí nghiệm rồi sẽ bẩm lại các Pác sau.

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Re: RE: Kêu gọi nhóm chống ồn theo công nghệ OS 3G+

dohaiphong nói:
Sao chẳng Anh Em nào giúp đỡ,tư vấn hứơng dẫn mình về cái vấn đề điều chế thêm nút kèn trên Volang trên xe Captiva hết vậy??????????????????????????????????????????????????????????

Có lẽ bác nên qua box khác hỏi vì đây là box chống ồn mà có phải box gây ồn đâu?

Tập Lái
30/8/09
15
0
0

vấn đề này nghe cũng đc , em cũng phải làm cho con xe nó ngon lành mới đc

Tập Lái
16/7/09
20
0
0
www.otosaigon.com

có chỗ nào làm chống ồn đảm bảo kô các bác em cũng muốn làm dù gì có làm vẫn hơn kô đến lúc nó kêu kô biết cách ra nó lừa chết

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM

michau83 nói: