T
TamPhan
Guest
Kêu gọi tham gia Lexus Fan Club (LFC)
Chào các bác, nhân dịp sự kiện OS mở chuyên mục Lexus độc lập (không còn nằm trong box Toyota như trước đây nữa), em xin mạn phép lập topic kêu gọi thành lập hội Lexus Fan Club (LF-C).[pagebreak][/pagebreak]

Nhiều người nhận định Lexus là dòng xe được trang bị “cơ bản”, không mang lại cảm giác lái tốt, không có gì nổi trội và chỉ thích hợp cho những người lớn tuổi, quan niệm ăn chắc mặc bền v.v….. Bản thân em thì đã đi qua nhiều dòng xe, hiện tại trong nhà vẫn còn 2 em Mer già C200 và GL450 cùng đời 2007. Đây cũng không phải là lần đầu em đi Lexus, trước khi em mua con NX200t hiện tại em cũng đã có thời gian gắn bó với em LS430 đời 2004. Nhiều người cũng hỏi em so sánh cảm giác giữa Lexus và các dòng xe Đức,em cũng không muốn nói nhiều về vấn đề này vì có tranh cãi mãi cũng không có kết luận cái nào tốt hơn được. Chỉ là những ai đã từng sở hữu Lexus mới hiểu được cái sướng của nó, cái sướng này không giống cái sướng của việc lái và sở hữu các xe mang thương hiệu của châu Âu mà là cái sướng về sự hài lòng về chiếc xe. Vậy xe Đức (nói chung) mang cái sướng lại cho người lái còn Lexus mang cái sự hài lòng cho người sở hữu.​

Từ ngày Lexus được phân phối chính hãng tại Việt Nam, ra đường thấy xe mới đi rất nhiều mà không biết có bao nhiêu OSer. Đôi khi cần tìm hiểu thêm về kinh nghiệm sử dụng xe cũng không biết trao đổi cùng ai nên rất hy vọng các “cao thủ”, các bác đang sở hữu dòng xe Lexus có thể tập trung lại, cùng nhau giao lưu, chia sẻ và vui chơi cùng nhau.

Nhân dịp này, em cũng xin mạn phép mời các bác có quan tâm đến LFC tham dự 1 buổi off cà phê vào cuối tuần này vào lúc 9h sáng chủ nhật, ngày 12/06/2016 để trao đổi thêm về định hướng phát triển lâu dài cho club. Các bác vui lòng đăng ký tại topic này luôn nhé:

1.Nick: TamPhan
Tên: Phan Triệu Dũng Tâm
Xe: NX200t 2016
Số điện thoại: 0949.81.82.23

2. Nick: Tu Phan
Xe: RX350 2016
Số điện thoại: 090.xxxxxxxxx

3. Nick: will vuong
Xe: LX570 2016
Số điện thoại:

4. Nick: carolw
Tên: Đức
Xe: RX350 2007

5. Nick: lovely11761
Tên:
Xe: NX200t 2016
Số điện thoại: 0934645959

6. Nick: BOKOYO
Tên: Tân
Xe: IS350
Số điện thoại:

7. Nick: thohardware
Tên: Thọ
Xe: RX450 2012
Số điện thoại:

Last edited by a moderator:
T
TamPhan
Guest
Giao lưu ở đâu bác?
Xe mình cùi mía xin tham dự được không?
RX350 - 2007
Bác cứ đăng ký theo form giống em. Gần tới ngày em sẽ tập hợp thông tin rồi sẽ chủ động liên lạc với bác nhé!

• Like
Reactions: Hà bảo Sơn
T
TamPhan
Guest
Em í ới theo với: LX570 2016. Điện thoại chắc Inbox với bác nhé. :-D
Vâng, bác cứ inbox cho em. Không thì ở trên em có số điện thoại, bác cứ sms cho em cũng được ạ!
Welcome bác,