Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Keyless Go thông minh cho Lexus LS400

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
qha_vn nói:
haha chẳng phải công nghệ hoá màu gì. đơn giản thế này. tắt máy xong cứ cắm chìa trong ổ, ra ngoài xe dùng remote khoá cửa, sáng hôm sau trong khi đang mang giày dùng remote khởi động máy, mở khoá cửa. ra xe chỉ việc leo lên và phóng. remote cứ bỏ túi quần. thế chẳng phải keyless go thông minh thì là gì :)

Biết ngay mà

Hạng D
26/11/09
1.054
882
113
Bà Rịa
híhix, thấy chữ "độ" bác để trong ngoặc kép e cũng nghi nghi rùi, thế mà e vẫn tin có một phép màu,
,hehe

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0
chắc dạo này xe bác Giáo k còn gì để sửa nên mới lập thớt này .... 

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
duongxua nói:
Hay đó bác , tốn bi nhiu lúa hả bác Hà ?
không tốn đồng nào vì xe tôi có sẵn bộ remote có khởi động máy, chỉ tốn ít thời gian đọc .... hướng dẫn sử dụng :)

nếu xe bác chưa có remote thì mua 1 bộ steelmate có đề máy chắc khoảng 1 chai là cùng. còn nhiều lúa hơn thì đặt hàng bộ của Gấu Xám (hình như hơn 2 trăm)

Hạng B1
17/2/11
95
0
8
Chân thành khuyên các bác là không nên sử dụng chức năng điều khiển từ xa. Đã có nhiều trường hợp tai nạn do cái Remote đề máy từ xa này rồi. Mình co thằng em tối đi về quên trả số (xe số sàn), sáng dậy ko hiều lọ mọ thế nào bấm remote đề máy thì ầm 1 cái xe lủi bay cái cửa đâm vô phòng khách luôn.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
minhanhcm nói:
Chân thành khuyên các bác là không nên sử dụng chức năng điều khiển từ xa. Đã có nhiều trường hợp tai nạn do cái Remote đề máy từ xa này rồi. Mình co thằng em tối đi về quên trả số (xe số sàn), sáng dậy ko hiều lọ mọ thế nào bấm remote đề máy thì ầm 1 cái xe lủi bay cái cửa đâm vô phòng khách luôn.

Số sàn thì em không biết chứ số tự động thì không có chuyện đang còn số mà đề máy được đâu bác, em xài vụ nổ máy từ xa cả 2 năm nay chưa bị gì hết.

Nếu các bác muốn xài hàng xịn thì mua loại Snake hai chiều của USA, có đủ cả: màn hình HD, báo động, khóa im lặng, mở cốp, lên kính khi lock cửa, lên kính + xuống kính 1 chạm, lên kính + xuống kính bằng remote (để lấy gió ngoài cho bớt nóng), đề máy từ xa, hẹn giờ đề máy, kiểm tra nhiệt độ trong xe từ xa, tự lock cửa khi xe lăn bánh, tự unlock khi tắt máy, báo sắp hết giờ (ở những nơi đậu xe trả theo giờ), mở cửa gara, nhắn tin khi có người mở cửa xe hoặc mở cốp hay mở capo, một remote xài cho 2 xe, lập trình thoải mái.... thậm chí còn mở cả sunroof bằng remote, thiệt hại khoảng 800$ tùy option.

@qha_vn: ở đâu bán 200$ một bộ vậy bác? mua dùm em một rổ coi

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
minhanhcm nói:

Em đính chính : Không có trường hợp xảy ra như bác nói đâu ạ.
Em đã gắn remote có chức năng đề vào xe Maz323 : còn số không thể nào đề máy được. chỉ kêu tít tít thôi.