Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Keyless Go thông minh cho Lexus LS400

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
minhanhcm nói:
Chân thành khuyên các bác là không nên sử dụng chức năng điều khiển từ xa. Đã có nhiều trường hợp tai nạn do cái Remote đề máy từ xa này rồi. Mình co thằng em tối đi về quên trả số (xe số sàn), sáng dậy ko hiều lọ mọ thế nào bấm remote đề máy thì ầm 1 cái xe lủi bay cái cửa đâm vô phòng khách luôn.
nổ bom nè.
nếu xe automatic thi` khi mà còn số, sẽ không bao h đề được máy.
nếu xe manual, đề máy thì cũng không chạy. vì có ai đạp côn, đạp ga đâu mà chay
cần xem lại trình độ "tỏ ra nguy hiểm" của mình. ko lẽ nhà sản xuất kém hơn bác :))

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
mec_gl450 nói:
minhanhcm nói:
Chân thành khuyên các bác là không nên sử dụng chức năng điều khiển từ xa. Đã có nhiều trường hợp tai nạn do cái Remote đề máy từ xa này rồi. Mình co thằng em tối đi về quên trả số (xe số sàn), sáng dậy ko hiều lọ mọ thế nào bấm remote đề máy thì ầm 1 cái xe lủi bay cái cửa đâm vô phòng khách luôn.
nổ bom nè.
cần xem lại trình độ "tỏ ra nguy hiểm" của mình. ko lẽ nhà sản xuất kém hơn bác :))
không có ý "tỏ ra nguy hiểm" hehe, tuy nhiên hồi trước tôi có đi xe số sàn, nếu còn số mà đề máy và thắng tay ko ăn thì xe phóng thiệt đó bác

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Xe em cũng có remost nhưng lại ko có đề . Muốn làm phải mua bộ khác hả bác ? Gay nhỉ

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Khe khe khe gay là ở chổ mới lắp vào lại tháo ra sợ các chú thợ :mad::mad::mad:

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
mec_gl450 nói:
minhanhcm nói:
nổ bom nè.
Theo em biết thì khi còn số mà đề máy (kô đạp côn) thì xe sẽ phóng tới 1 lực khá mạnh nhưng chỉ khoảng vài cm thôi.

Hạng B1
17/2/11
95
0
8
mec_gl450 nói:
minhanhcm nói:
nổ bom nè.
Em ko dám hơn nhà sản xuất đâu, còn bác muốn biết người thật việt thật thì tôi cho bác số của thằng em để bác hỏi nó vì sao lại bị như vậy nhé. Nổ vụ này có được gì đâu mà phải nổ hả bác.

Hạng D
21/4/10
3.121
35.946
113
HCM city
gauxam nói:
qha_vn nói:
haha chẳng phải công nghệ hoá màu gì. đơn giản thế này. tắt máy xong cứ cắm chìa trong ổ, ra ngoài xe dùng remote khoá cửa, sáng hôm sau trong khi đang mang giày dùng remote khởi động máy, mở khoá cửa. ra xe chỉ việc leo lên và phóng. remote cứ bỏ túi quần. thế chẳng phải keyless go thông minh thì là gì :)

Biết ngay mà

Em mà là bác Hà thì em để bác Gấu tốn 1 thùng bia em mới nói. Hehe.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
mec_gl450 nói:
đề máy ko đạp côn, xe chỉ giật cái thôi chứ sao mà chạy dc vài mét??????? bác giải thik đi
nếu máy nổ thì nó sẽ chạy đến hết xăng luôn chứ bác, vài mét ăn thua gì