Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Keyless Go thông minh cho Lexus LS400

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
qha_vn nói:
mec_gl450 nói:
đề máy ko đạp côn, xe chỉ giật cái thôi chứ sao mà chạy dc vài mét??????? bác giải thik đi
nếu máy nổ thì nó sẽ chạy đến hết xăng luôn chứ bác, vài mét ăn thua gì

Nếu không đạp ga thì nó sẽ chồm lên rồi tắt máy ngay chứ làm gì mà chạy được đến hết xăng?

Hạng B2
30/12/10
399
2
18
53
HCMC
gauxam nói:
qha_vn nói:
mec_gl450 nói:
đề máy ko đạp côn, xe chỉ giật cái thôi chứ sao mà chạy dc vài mét??????? bác giải thik đi

Nếu không đạp ga thì nó sẽ chồm lên rồi tắt máy ngay chứ làm gì mà chạy được đến hết xăng?

Có chiếc MT nào thử luôn! Em nghĩ các bác nói đều đúng (cho từng trường hợp cụ thể, garanti mạnh yếu, số đang ở 1 hay 5 vv) nhưng khái quát chung cho mọi xe thì không biết thía nào! Ít ra thì người nhà của bác gì đó đã là "người thật việc thật" (em tin thế!)

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
nếu xe còn số, đề mà không đạp côn, xe chồm lên cái thì rồi sẽ tắt máy.
nếu còn số, đề nhồi liên tục. sau lần đề thứ 1, xe sẽ chồm lên, tức là đã lăn bánh. đề nhồi liên tục thì máy sẽ nổ. chân ko đạp ga, côn thì xe sẽ tự động chạy với 1 tốc độ khá CHẬM.
còn nếu chỉ đề 1 lần thì không thể nào mà xe chồm lên, chạy tiếp.
đã thử cả Innova, và Merc C350 số sàn ( hàng nhập mỹ). và hỏi nhiều tài lâu năm thì đều nhận được câu trả lời tươg tự.
thế đã chuẩn chưa nhỉ???

Last edited by a moderator:
Hạng B1
17/2/11
95
0
8
Lướt xợt nói:
gauxam nói:
qha_vn nói:
mec_gl450 nói:

Có chiếc MT nào thử luôn! Em nghĩ các bác nói đều đúng (cho từng trường hợp cụ thể, garanti mạnh yếu, số đang ở 1 hay 5 vv) nhưng khái quát chung cho mọi xe thì không biết thía nào! Ít ra thì người nhà của bác gì đó đã là "người thật việc thật" (em tin thế!)
Tức quá đã alo hỏi thẳng em nó. Chuyện đã xảy ra khoảng 5 năm. Xe nó đi là Kia Spectra, đến bây giờ nó cũng không hiểu vì sao mà xe mà đề 1 phát mà xe đã dọt lẹ như vậy, có hỏi lúc đó để quên số ở vị trí số mấy thì nó nói lúc đó hoảng quá chả nhớ nữa.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
mec_gl450 nói:
nếu xe còn số, đề mà không đạp côn, xe chồm lên cái thì rồi sẽ tắt máy. 
nếu còn số, đề nhồi liên tục. sau lần đề thứ 1, xe sẽ chồm lên, tức là đã lăn bánh. đề nhồi liên tục thì máy sẽ nổ. chân ko đạp ga, côn thì xe sẽ tự động chạy với 1 tốc độ khá CHẬM.
còn nếu chỉ đề 1 lần thì không thể nào mà xe chồm lên, chạy tiếp.
đã thử cả Innova, và Merc C350 số sàn ( hàng nhập mỹ). và hỏi nhiều tài lâu năm thì đều nhận được câu trả lời tươg tự.
thế đã chuẩn chưa nhỉ???

Thấy các bác hăng quá (nhất là lão qha_vn
) nên em về thử trên Land Cruiser 2005 và tối hôm qua thử trên Pajero 2006, kết quả tương tự như bác Mẹt đã nói ở trên

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
minhanhcm nói:
Tức quá đã alo hỏi thẳng em nó. Chuyện đã xảy ra khoảng 5 năm. Xe nó đi là Kia Spectra, đến bây giờ nó cũng không hiểu vì sao mà xe mà đề 1 phát mà xe đã dọt lẹ như vậy, có hỏi lúc đó để quên số ở vị trí số mấy thì nó nói lúc đó hoảng quá chả nhớ nữa. 

Không phải em cố ý chọc bác, chỉ muốn tìm hiểu kỹ xem số sàn nó như thế nào khi đề máy mà không đạp côn và không đạp ga mà thôi, bác uống ly bia cho hạ hỏa nhé

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
gauxam nói:
Thấy các bác hăng quá (nhất là lão qha_vn
) nên em về thử trên Land Cruiser 2005 và tối hôm qua thử trên Pajero 2006, kết quả tương tự như bác Mẹt đã nói ở trên
hơ hơ. lâu lắm mới vào lại 4rum. cám ơn bác dã xác minh nhé.
thế còn bác nào xác minh mà có kết quả khác ko???? l