Hạng B1
7/8/18
52
38
18
Có lần đi máy bay về, xuống tính bắt taxi về gò vấp đi cho nhanh, khi nói về gò vấp thì tài xế taxi mặt chán hẳn, kì kèo thêm tiền mình ghét quá lấy đth ra book cmn grab giá vừa rẻ hơn mà thái độ thì vui vẻ, gửi thêm chút cafe cảm ơn quá trời

• Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng B1
1/5/19
68
91
21
30
Có lần đi máy bay về, xuống tính bắt taxi về gò vấp đi cho nhanh, khi nói về gò vấp thì tài xế taxi mặt chán hẳn, kì kèo thêm tiền mình ghét quá lấy đth ra book cmn grab giá vừa rẻ hơn mà thái độ thì vui vẻ, gửi thêm chút cafe cảm ơn quá trời
cái này em đồng ý với anh luôn nè, tip thêm cho Grab vài chục ngàn nhưng mình vẫn vui vẻ, chứ mấy ông taxi thái độ kì kèo thì có thêm chừng đó tiền em cũng thấy không đáng

• Like
Reactions: airbusa330vna
Hạng D
18/2/10
3.130
2.891
113
cái này em đồng ý với anh luôn nè, tip thêm cho Grab vài chục ngàn nhưng mình vẫn vui vẻ, chứ mấy ông taxi thái độ kì kèo thì có thêm chừng đó tiền em cũng thấy không đáng
Mình tip cho tụi taxi mà tụi nó cũng ko vui, lạ thật, còn tip cho anh em grab/ be thì vui vẻ, cũng là con người :D

• Haha
Reactions: SimonNguyen93
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Nhiều lúc taxi đi đoạn ngắn nhưng trả thêm tiền họ cũng ko vui,, riết thấy lạ hình như taxi giờ là ko chia % như Grab mà khoán hẵn ngày thuê xe hay sao đó

Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
chứng tỏ quản lý dốt nát, nhu cầu của người dân thì không cấm được mà bắt bỏ tiền mua nhượng quyền, việc phân làn của sân bay sẽ gây kẹt xe ngoài đường làm trễ khách tới sân bay

Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
So với việc đi bộ và leo thang thì sao không book taxi truyền thống cho nó vài Km nhỉ! :rolleyes:
có lẽ người ta tẩy chay taxi, vì bỏ tiền ra mua chỗ nuôi mấy người tào lao

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
có lẽ người ta tẩy chay taxi, vì bỏ tiền ra mua chỗ nuôi mấy người tào lao
Tẩy chay nhưng không nên tự hành mình, cứ lên xe và đi ra khỏi sân bay nơi nào thuận tiện thì xuống!