Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Thấy nhiều bác comment về chuyện ai đền ai. khi tổ chức roadshow test drive với quy mô lớn thế này thì thông thường các hãng sẽ kí hợp đồng bảo hiểm riêng cho chương trình để đề phòng nguy cơ rủi ro xảy ra trong chương trình. Và nếu như sau chương trình không có tổn thất nào xảy ra, anh bảo hiểm ôm vài trăm chai đó mấy bác. Mấy bác hiểu sao thì hiểu nghen. Em cũng không rành nội tình bên EA nhưng thông thường là vại.
Đúng rồi. Em cũng nghĩ như bác. Đang nói là chuyện bắt khách hàng đền kia. Còn bảo hiểm chương trình, bảo hiểm xe, vv... là chuyện khác.

Hạng C
1/8/14
752
608
123
45
tại sao phải bắt khách đó mua nhỉ. Cơ sở pháp lý đâu. mafcos ký hợp đồng rồi thì quyền lợi vẫn nằm ở người lái thử. Xe anh kg đủ an toàn để tôi chạy thì sao anh bắt tôi phải đền, tôi phải mua.
Nói vậy thôi chứ chi phí nó nằm trong bán hàng hết rồi.
Mấy anh đi BMW khác phải trả 1 khoảng phí để đền bù cho những trường hợp như thế này này đó. Lấy mỡ nó ráng nó thôi.
Nhưng mấy anh Staff Việt cũng cố kiếm đớp miếng chứ các hãng xe nó phải tính đến những rủi ro ở các khâu hết rồi !

Hạng B2
27/3/15
412
310
63
Bữa porsche nghe đâu cũng bị mà, không biết quả này ai ôm trái đắng đây

Hạng B2
16/4/08
275
403
63
53
chưa biết ông khách lái thử có đền miếng nào không nhưng chắc sau khi về sẽ yêu em BWM về độ bốc
Em thấy Bmw phải thưởng cho ông khách này mới đúng vì:
- Chi phí sửa xe khoảng 500 củ là cùng mà được PR tất cả các mặt báo giấy và mạng , chi phí làm PR như vầy hơn nhiều
- Tai nạn ngẩu nhiên nhưng thế đụng xe rất mạnh ủi gẫy cả gốc cây mà vẫn móp có tí ----> xe rất cứng.
- Túi khí bung đúng , đủ và người trên xe không bị gì hết----> xe quá an toàn.
Chém chút cho vui :)

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Mình ko biết các ctrinh lái thử xe của những hãng khác ntnao, nhưng ở BMW thì có ký contract lái thử nha bác, ký tên đàng hoàng. còn nội dung ntnao thì mình chưa đọc.
bác k đc kỹ nhiều khi nó ghi trong đó là: lái xong mà k mua thì nó phạt tiền. lúc ấy thì khổ!

Tập Lái
17/9/13
9
6
3
Toàn dân nổ banh trời. Quăng lựu đạn. Nhắng nhít mới đi chạy thử kiểu đó bạn ơi. Nhiều tai nạn là điều dễ hiểu. Mặc dù mình đi xe cùi nhưng mời mình chạy thử mình cũng chả thèm. Bao giờ có nhu cầu mua thì ra showroom tìm hiểu chạy thử.
Gần nhà em cũng có một cha ko có xe, cứ nghe có test drive là phi đi thử, thấy ghê dễ sợ.