Hạng F
2/3/14
12.226
128.175
113
Chưa chắc nha bác John :) BH nó đền 70% là mạc vận cho thằng lái đó :) Hiện tại CA và BH đang xử lý, chưa biết bác nông dân đó số phận ntnao đây.
Không phải đâu bác, không liên quan gì đến bảo hiểm, đang nói pháp lý, thằng lái thử không có contract hợp đồng ràng buộc gì, giống như cho bạn mượn xe lái đó bác, hên gặp thằng bạn tốt thì nó trả còn nếu không kéo nhau ra tòa là chủ xe chịu hết, thằng bạn không phải trả 1 đồng nào hết.

Hạng D
8/4/11
2.482
9.050
113
Lái xe gì chứ mấy chiếc hạng F em thấy không sướng. xe to và mắc tiền đâm ra tâm lý lái không thoải mái.
Chỉ có đi cao tốc thì mới thấy độ sướng của em nó.!

Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
tội nghiệp cho e Bim, BH xong lại đưa vào làm xe lái thử nữa ấy mà hay lại có 1 e Bim rao bán xe đẹp nữ dùng, kg oánh nhau hay bơi lội cho xem

Hạng B2
13/8/15
185
82
28
35
Không phải đâu bác, không liên quan gì đến bảo hiểm, đang nói pháp lý, thằng lái thử không có contract hợp đồng ràng buộc gì, giống như cho bạn mượn xe lái đó bác, hên gặp thằng bạn tốt thì nó trả còn nếu không kéo nhau ra tòa là chủ xe chịu hết, thằng bạn không phải trả 1 đồng nào hết.
Mình ko biết các ctrinh lái thử xe của những hãng khác ntnao, nhưng ở BMW thì có ký contract lái thử nha bác, ký tên đàng hoàng. còn nội dung ntnao thì mình chưa đọc.

Hạng F
2/3/14
12.226
128.175
113
Mình ko biết các ctrinh lái thử xe của những hãng khác ntnao, nhưng ở BMW thì có ký contract lái thử nha bác, ký tên đàng hoàng. còn nội dung ntnao thì mình chưa đọc.
Vậy à, cái này mình không biết, nhưng mình nghĩ chủ yếu là ký waiver các trách nhiệm nếu đâm bị thương thôi, chứ nếu có điều kiện đền thì không biết.

Hạng B2
13/8/15
185
82
28
35
Vậy à, cái này mình không biết, nhưng mình nghĩ chủ yếu là ký waiver các trách nhiệm nếu đâm bị thương thôi, chứ nếu có điều kiện đền thì không biết.
Xe bạc tỷ nên mình nghĩ sẽ có 1 số điều khoảng khắc khe hơn mà nếu khi tới đk lái thử mà đọc kỹ sau đó để xảy ra tai nạn thì ôm hận đấy :D Chắc chắn nếu BH ko lo hết thì phần còn lại sẽ là ng lái thử.

Hạng F
2/3/14
12.226
128.175
113
Xe bạc tỷ nên mình nghĩ sẽ có 1 số điều khoảng khắc khe hơn mà nếu khi tới đk lái thử mà đọc kỹ sau đó để xảy ra tai nạn thì ôm hận đấy :D Chắc chắn nếu BH ko lo hết thì phần còn lại sẽ là ng lái thử.
Phải cụ thể mới biết bác ơi, vì ở Việt Nam vấn đề pháp lý ít ai chú ý.

Hạng C
27/9/15
544
723
93
Không, làm gì có cơ sở nào để đền, lái thử thì showroom chịu thôi.
Trước khi chạy thử bác phải ký 1 vài giấy tờ nói rằng bác phải chịu trách nhiệm.. bla..bla.. nên kg thể có chuyện kg đền nhé bác. Vấn đề là có tiền đền hay kg thôi.

• Like
Reactions: vthanh6 and CPool
Tập Lái
2/10/15
8
2
3
48
Một vụ tai nạn hy hữu đã xảy ra vào chiều 10.4 khi showroom xe BMW tổ chức cho khách hàng lái thử ở TP.Đà Nẵng. Chiếc xe BMW 730i đời mới do khách lái tự gây tai nạn và bị nát đầu.[pagebreak][/pagebreak]​
Showroom BMW Pasteur, Q.3., TP.HCM tổ chức lái thử xe hãng này đoạn từ đường Như Nguyệt đến chân cầu Thuận Phước (Q.Hải Châu, Đà Nẵng).​
Vụ việc hy hữu xảy ra vào khoảng 16 giờ 30 phút khi một khách hàng điều khiển xe BMW series 730 Li trị giá khoảng 5 tỉ đồng, do bất cẩn đã lao lên vỉa hè, đâm gãy biển báo giao thông và cây xanh mới dừng lại.​
Cả 4 túi khí phía trước bung ra, rất may không có thương vong trong vụ tai nạn. Tuy nhiên do cú đâm cực mạnh khiến phần chắn bùn trước dính chặt vào bánh trước, phần đầu xe hư hỏng hoàn toàn, gần như bị chẻ làm đôi.​
Xe cứu hộ đã được điều đến hiện trường để cẩu chiếc BMW series 730 Li ra ngoài, chờ đưa về TP.HCM sửa chữa.​
Theo Thanh Niên
PR về độ an toàn đó mấy pro ơi.

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
Cha bần nông 2 lúa nào lái thử con này vậy ?
Paul Walker sành xe còn chết vì tai nạn, huống chi là người thường. Nếu chưa rõ danh tính người lái thử mong bác đừng phán vậy, tội người ta.

Còn xe nào mà chẳng quý, giàu thì BMV với là xót, nghèo thì Matiz cũng đau. Đừng phân lô giai cấp bác ạ.