Hạng D
14/8/16
1.867
2.260
113
39
Quá hay, em thích máy dầu. Đi tốn ít mà giá nhiên liệu còn rất rẻ so với xăng. Nếu cùng đi 1 số km trong 1 tháng thì tiền mua dầu chỉ bằng 50-60% tiền mua xăng.
Nói để anh Công cải tiến! Chứ đi trong chiếc santafe từ sân bay về nhà mà tiếng máy vọng vào trong nghe rào rào ù tai luôn. Hỏi anh tài xế xe chạy bao lâu, anh đó nói chạy 1 một năm!

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Cái gì mà nhất thế giới về công nghệ đấy hả ông kễnh,quần chúng viên của Huyndai ngu thật.
Thằng đi mua bản quyền sản xuất đòi hơn thằng nghiên cứu chế tạo
Cho bằng chứng Huyndai mua bản quyền máy dầu của họ xem ? Hehe , hay chí nghe " đài địch " , kkkk .
Máy dầu công nghệ mới nhất bây giờ đang xài trên Santa Fe đời 2008 trở về đây thôi cũng đc. Nhớ như vậy và đọc cho kỹ đề bài , đừng có man man mà đưa tiểu sử của động cơ diesel vào đây là tui cho zero và đánh trượt ngay đấy. Giờ không nể nang gì nữa đâu .
Tái bút : Quần chúng viên Huyndai.

Hạng D
22/12/09
3.138
18.280
113
Thái Bình
Nhà có có 2 chiếc santafe máy dầu, trước nghe các anh trên này bảo nó hôi, mình bĩu môi " hôi đíu đâu mà hôi, có chăng là nhà các ông không có gara để xe phải để trong phòng khách nó mới hôi"
Rồi có hôm đi xe máy ngay sau xe mình( anh bạn lái) thì mới biết nỗi khổ của những người phải hít khói máy dầu : CỰC HÔI VÀ ĐỘC HẠI, ân hận thì đã muộn, giờ quyết tâm chỉ mua máy xăng

Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
Nhà có có 2 chiếc santafe máy dầu, trước nghe các anh trên này bảo nó hôi, mình bĩu môi " hôi đíu đâu mà hôi, có chăng là nhà các ông không có gara để xe phải để trong phòng khách nó mới hôi"
Rồi có hôm đi xe máy ngay sau xe mình( anh bạn lái) thì mới biết nỗi khổ của những người phải hít khói máy dầu : CỰC HÔI VÀ ĐỘC HẠI, ân hận thì đã muộn, giờ quyết tâm chỉ mua máy xăng

bác cứ lo quá, fe máy có 2.2 đâu bằng mấy anh bus lúc tranh khách ép ga thì đằng sau như khung cảnh tiên bồng, mây đen lượn quanh

Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
Đẹp như ...vại ,
option ....nhiều như vại ,
giá mềm ...như vại ,
máy dầu huyndai là nhất thế giới về công nghệ như ....vại ,
mòa cuối cùng thế nào cũng bị " thế lực thù địch " nó dìm cmn hàng với cách rất ư " khua hoạc " such as : cái vô lăng sao mà ...a bc xy z, đầu xe thiết kế gì mà cổ lổ sĩ , ôi cái hộp số , tiếng ồn ...vọng vào khoang lái , hàng ghế thứ 3 , máy lạnh 2 vùng đâu , bệ bước , tay nắm mạ chrome và...và....có bán lại được giá hơm..!!!
P/s : dữ liệu được cung cấp theo cơ quan dự báo thời tiết , không thể hiện quan điểm cá nhân.

Dự báo thời tiết tại VN thường hay sai: vd Tuscon làm gì có hàng ghế thứ 3 hả anh trai!
bắt giò anh trai vì dám dự báo sai! fan Hàn ko thích điều này!

Hạng B2
19/9/15
166
133
43
34
Máy dầu mà muốn cực êm như máy xăng, không hôi, không ra khói khi thốc ga thì là máy dầu chuẩn Euro 6 của BMW, AUDI, MERS, Porsche nhé các bác. Loại đó ko được nhập về các quốc gia Đông nam Á vì dầu Diesel của các quốc gia này lẫn tạp chất nhiều dễ làm hỏng máy, chỉ đủ chuẩn Euro 4 thôi.
Tuy nhiên máy dầu chuẩn Euro 4 như Hyundai, Ford ranger...hiện nay cũng rất êm rồi, chỉ hơi có tiếng ồn khi đi chậm dưới 50 km/h. Nếu bác nào dán xe kỹ thì tiếng ồn còn nhỏ nữa.
Khi đi nhanh thì máy dầu hay xăng êm như nhau trong khi đó máy dầu dễ đạt được momen xoắn cao ở vòng tua thấp nên các bác chở full người hoặc muốn tăng tốc thêm ko phải đạp ga nhiều giống như xe xăng. Xét về máy móc thì đảm bảo với các bác cứ đi 5-8 năm đầu hiếm khi phải bảo dưỡng gì lớn.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Dự báo thời tiết tại VN thường hay sai: vd Tuscon làm gì có hàng ghế thứ 3 hả anh trai!
bắt giò anh trai vì dám dự báo sai! fan Hàn ko thích điều này!
Đừng chú ý vào tiểu tiết khi nghe ...lời lẽ của chốn thị phi. Tập trung vào key word , fan Hàn sẽ rất ư hài lòng . Oh yeah !