Hạng B2
4/5/06
404
2.819
93
Có quán Sơn Thủy, đi sâu vào trong khu Suối Vàng Suối Bạc, xuống một cái đồi dốc thông dài, những năm đầu mình đi bộ xuống, năm nay chạy Altis xuống luôn, cẩn thận xuống bớt vài người cho khỏi chạm gầm.
Xuống đây ăn gà và heo rừng lai nướng.
Xuống đây tụi nhỏ khoái vì được xem heo rừng, cưỡi ngựa, chạy nhảy rộng rãi mát lạnh.

Khách sạn DuParc Dalat có ổn không các bác?

Hạng B2
12/1/13
253
4.559
93
Có quán Sơn Thủy, đi sâu vào trong khu Suối Vàng Suối Bạc, xuống một cái đồi dốc thông dài, những năm đầu mình đi bộ xuống, năm nay chạy Altis xuống luôn, cẩn thận xuống bớt vài người cho khỏi chạm gầm.
Xuống đây ăn gà và heo rừng lai nướng.
Xuống đây tụi nhỏ khoái vì được xem heo rừng, cưỡi ngựa, chạy nhảy rộng rãi mát lạnh.

View attachment 557438 View attachment 557439 View attachment 557440 View attachment 557441 View attachment 557442 View attachment 557443 View attachment 557445 View attachment 557446 View attachment 557447 View attachment 557448 View attachment 557449 View attachment 557450 View attachment 557451 View attachment 557452 View attachment 557453 View attachment 557454 View attachment 557455 View attachment 557456 View attachment 557457 View attachment 557458 View attachment 557459 View attachment 557460 View attachment 557461 View attachment 557462 View attachment 557463 View attachment 557464 View attachment 557465
Anh chấm map dùm mình đc này nhé.

Hạng B2
4/5/06
404
2.819
93
Anh chấm map dùm mình đc này nhé.
Mình chưa biết chấm map thế nào.
Bác đi đường vào Suối Vàng Suối Bạc.
Qua khỏi Hoàng Hạc Quán.

Qua khỏi đập nước này

Qua khỏi khu du lịch Thung Lũng Vàng, đi thêm khoảng 1km nữa,
Thấy cái băng rôn này thì đậu xe trên dốc rồi đi bộ xuống hoặc chạy xe xuống luôn cũng được.

Chỉnh sửa cuối:
WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.565
113
Các bác cho hỏi đường đi trên đây theo google map thì có chính xác ko nhỉ? Các biển chỉ đường dọc đường có đầy đủ ko? Đợt này em chỉ dựa vào google map là chính :|

• Like
Reactions: minh2b
Hạng B2
12/1/13
253
4.559
93
Các bác cho hỏi đường đi trên đây theo google map thì có chính xác ko nhỉ? Các biển chỉ đường dọc đường có đầy đủ ko? Đợt này em chỉ dựa vào google map là chính :|
Đúng biển mà đi. Đường hơi xấu khúc bảo lộc.

• Like
Reactions: WD
Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Tin vào anh Gúc có ngày mệt.
Hồi trước em tìm đường chạy ra Dalat Edensse. Nó chỉ chạy tuốt ra resort An Bình. Trên map còn có con đường băng ngang hồ nữa mới ghê. :)

• Like
Reactions: machchua and WD
Hạng B2
4/5/06
404
2.819
93
Tin vào anh Gúc có ngày mệt.
Hồi trước em tìm đường chạy ra Dalat Edensse. Nó chỉ chạy tuốt ra resort An Bình. Trên map còn có con đường băng ngang hồ nữa mới ghê. :)

Năm 2015 mình cũng theo anh Gúc chạy tìm khách sạn biệt thự Bích Đào lúc 23g khuya, nó chỉ chạy vô con đường đó, chạy một lát thấy đường cụt nhỏ xíu mà chỉ có xe máy mới len được, đành quay đầu xe chui ra tự tìm đường khác.

Hạng C
18/6/11
822
1.128
93
HCM city-Seven district
F1 của em mới 18 tháng nên chắc lịch tham quan của em ít hơn bác, em note lại lịch của bác để tham khảo. Trong danh sách các điểm tham quan chỉ có làng cù lần và ma rừng lữ quán là em chưa đi nên chắc cũng sẽ sắp xếp đi thử.
Ngày 1: từ ngã 3 dầu giây quẹo lên hướng đà lạt đi 1 chút có 1 trạm dừng chân rất lớn, sạch sẽ, bác có thể ghé vào ăn sáng. Những lần gần đây em đi đều có ghé. Nhưng 4 năm rồi không đi không biết giờ sao rồi. Hóng mấy bác tư vấn thêm
Làng Cù lần em chưa ghé, nhưng Ma rừng Lữ quán (MRLQ) lễ 2/9 vừa rồi e có ghé. Cảm nhận cá nhân: cái tên nghe ấn tượng, lại được quảng cáo bởi một số diễn đàn nên e cũng ghé tham quan cho biết, đến thực tế mới thấy cảnh quan cũng k có gì là đặc sắc lắm, không gian nhỏ, gặp ngày lễ toàn thấy người với người, dịch vụ thì k thể đòi hỏi như chỗ khác được. Nhưng đó chưa phải là quan trọng, cái quan trọng là đường vào: bác nào đi xe gầm cao hoặc bán tải là tốt nhất, đường cực xấu, đi sedan hay gầm thấp thì rất xót xe, nhiều đoạn đường rất hẹp nếu gặp xe ngược chiều thì 1 trong 2 phải lùi cho tới khi kiếm đc chỗ rộng tránh nhau. Kết luận (chủ quan cá nhân): nếu đường vào tốt thì cũng nên bỏ chút thời gian vào xem cho biết, nhưng với đường kiểu này thì có lẽ dành thời gian tham quan chỗ khác thì hay hơn.

Tập Lái
3/6/10
38
125
38
Trên DL đi theo google đảm bảo tay lái đc nâng cấp lên rất nhanh ...nó dắt đi đường ngắn nhất nên hầu như toàn băng qua hẽm, dốc...đường chỉ xe máy mới đi dc...
:3dcuoi:

• Like
Reactions: WD and machchua