Hạng B2
13/12/05
354
5.201
93
51
Nhân các bác trao đổi với nhau về cướp xe, trấn lột tiền, em mới nảy ra ý này:
Nếu người thuê xe nó chẳng cướp giật chi mà chỉ mang hàng cấm, ví dụ khoảng 1-2 bánh heroin hay chục quả lựu đạ, dăm khẩu súng hay khoảng 1-2 ký truyền đơn phản động thì số phận khổ chủ sẽ ra sao? [:-]:mad::(

Hạng B2
8/6/05
360
0
0
RE: Khách thuê mang hàng cấm: sẽ ra sao?

Tùy thuộc "khổ chủ" có biết hay không!

Hạng C
15/6/04
821
12
0

chả sao cả, thằng nào làm thằng đó chịu

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: BlackLAC
Tốt nhất vụ này hỏi kinh nghiệm của bác B.D trong chuyến Tây bắc vừa rồi xem bác ấy mang "hàng" về an toàn thế nào nhé
Biết là bác nói vui,nhưng theo em,không nên đùa như vậy.Giật mình lém!:D
Còn vụ kia thì khó nói trước lắm!Xe đăng ký kinh doanh cho thuê,hoặc chở khách thì đỡ hơn,nếu như tay nào ôm đồ bị bắt quả tạ.Nhưng nó không nhận(hàng vô chủ) thì rất phức tạp,khéo binh cộng với lý lịch trong sạch thì thoát.
Còn xe dù thì gay go lắm,vớ vẩn ăn đòn như chơi!
Mỗi lần em về VN hoặc sang,ai gửi gì em cũng bắt mở ra kiểm tra hết.Có nhiều tấm gương lắm rồi,nhỡ không may mà dính,biết kêu ai.Cẩn thận vẫn hơn.

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Đầu tiên là giữ phương tiện cái đã
Sau đó các đồng chí trên xe về bót kiểm tra đã
Tiếp nữa xẻ cái xe ra xem còn dấu ở đâu nữa không (về sau tính sau nhé, nhưng chắc chắn là chủ xe phải chịu tiền sửa rùi đó)
Cuối cùng là thẩm tra bao gồm: hỏi cung, tìm chứng cứ, thân nhân
[8|]
Nếu ai vô tội thì được thả nhưng phải thông báo với *** để còn làm chứng trước tòa
Xe thì chắc chắn phải xử xong mới trả (+ bị cắt xẻ tùm lum) :D
Thôi mong là không có pac nào bị dính vớ vỉn như thế, nghĩ đến mà ghê rùi[8|]

Hạng B2
13/12/05
354
5.201
93
51

@ Bác Mina: bác cẩn thận thật, đáng được hoan hô & học tập đấy
.
Về phương tiện công cộng thì em có nghe chuyện của người quen, đi xe khách tuy khi qua trạm kiểm soát (xe từ Điện biên về xuôi) xxx (chắc có mật báo) khám được 1 gói thuốc phiện trong cái túi để ngay dưới gầm ghế, tuy ko phải của mình (đưa khác nó để ở đó rồi nó ra chỗ khác nó canh, chắc phải 2 đứa) nhưng cũng bị giữ mất khoảng 1 tuần để điều tra xác minh (mà bà này lại quê Thái bình, dân buôn cơm ở ĐB đa số quê ở TB mới chết:mad:).
Ngày trước em ko để ý gì đâu, nhưng có lần gửi 1 ít tài liệu về nhà cho anh em, người gửi là người quen, tuy nhiên ông này hình như có kinh nghiệm về xxx, cho nên bắt em ngồi dở từng trang tài liệu cho ông ta xem trước (3-400 trang chứ có ít đâu [:'(]) và giải thích rõ là "nếu em mà gửi tài liệu xxx về thì coi như cả nhà anh toi". Em được bài học nhớ đời. Vì vậy bây giờ em cứ tuân theo khẩu hiệu khi đi trên phương tiện công cộng là ko cầm hồ hay trông hộ đồ bất kỳ 1 ai.
Còn nhớ có đợt chờ ở airport, có 1 cô bế con đến nhờ em trông hộ cái túi đồ, em phải nói ngay là "chị cứ để ở chỗ đó, tôi nhìn cho, chứ còn tôi ko cầm hộ hay đừng đặt cạnh tôi". Cô này lườm em rách cả mắt, chắc là nghĩ sao có thằng trông thế mà kém cỏi thiếu văn minh thế. Đành chịu vậy, vì nhỡ của cô có vài gam "bột" thì em xong đời.:mad::(

Hạng F
13/1/06
13.891
35.971
113

E thấy chuyện này như va vướng trên đường: Dù ko lỗi tự ta, nhưng vướng rắc rối là cầm chắc ( như chuyện 2B ngã vào xe dù chỉ trầy xước)..Nhưng với chuyện quốc cấm thì ko hiểu thời gian câu lưu điều tra bao lâu: Nếu quy định phải phục vụ qúa trình điều tra coi bộ: thời gian chắc ko ngắn.

Tập Lái
9/2/06
10
0
0
45

dung qua cac noi the em lai co them kinh nghiem cho ban than