Hạng D
12/7/13
2.080
7.783
133
Hồ Chí Minh
những căn bị nhà khác đâm hông người ta tránh vì trước đây xây nhà sát nhau, những căn kia sẽ làm wc, bể tự hoại sau cùng thì nhà bị đâm ăn đủ ( âm khí nặng ). Nhưng bây giờ xây dựng có quy định chỉ giới chừa sau hết, wc đa số nằm khu vực cầu thang và bể tự hoại đưa ra trước nên cũng k ngại

Hạng D
10/5/09
2.389
13.539
113
Sg
Mà em thấy phong thủy ko thấy nhắc đến vụ này
Anh nghiên cứu trường phái nào ? Nói chung chung là phong thủy thì nó mênh mông....:)
Khoa phong thủy cổ học có rất nhiều trường phái, tuy nhiên xung/ sát là khái niệm cơ bản, tuỳ thầy tuỳ trường phái mà xem trọng hay coi nhẹ việc này !

Hạng B1
12/2/19
96
57
28
44
Tiện thể nói về phong thủy, các bác cho em hỏi vấn đề KLQ đến top lắm: chả là có lô đất chủ kêu bán giá cũng ok, cuối đất có xây tường cao, có đường hẻm thông canh đất và sau đất. Sau khi đi xem đất, vòng ra hẻm sau đất, em phát hiện có mấy ngôi mộ cổ và một ngôi mộ tầm chục năm, nhà dân dọc hẻm sau đối diện mộ nhiều. Mộ o thuộc phần đất bán. Các bác cho hỏi nếu có mộ sau đất thì có bị gì o? Vì em mua đầu tư. Cám ơn các bác!

Hạng B2
20/9/09
174
3.367
138
Saigon
Tiện thể nói về phong thủy, các bác cho em hỏi vấn đề KLQ đến top lắm: chả là có lô đất chủ kêu bán giá cũng ok, cuối đất có xây tường cao, có đường hẻm thông canh đất và sau đất. Sau khi đi xem đất, vòng ra hẻm sau đất, em phát hiện có mấy ngôi mộ cổ và một ngôi mộ tầm chục năm, nhà dân dọc hẻm sau đối diện mộ nhiều. Mộ o thuộc phần đất bán. Các bác cho hỏi nếu có mộ sau đất thì có bị gì o? Vì em mua đầu tư. Cám ơn các bác!

Q12 phải không anh?

Hạng D
10/5/09
2.389
13.539
113
Sg
Vấn đề Anh hỏi mang hơi hướng Tâm Linh, trường hợp này thì nên "có thờ có thiêng, có kiêng có lành", khi nhận đất thì nên sắm nhang đèn thành tâm cúng kính, xin phép các các vong linh, tiền hiền chưa tan (nếu có) giúp ta mua bán thuận lợi là được.
Còn xét trên lăng kính Khoa học phong thủy thì kg ảnh hưởng gì đâu.