Tập Lái
7/4/19
44
712
78
34
Đúng là khô mắt do cơ địa đấy anh ạ. BS khám cho con em cũng bảo thế. Tùy cơ địa mỗi bé. Hic

nói chung là khô mắt thì o nên nhỏ Vroto vì nó khcas dòng

nhỏ nước mắt nhan tạo nó tạo chất nhờn nên mắt dễ chịu lắm

ở trong CNL chắc chắn có anh và CHUNG TÌNH dùng cái này thường xuyên

a dùng ngày 3 lần sáng chiều tối

Hạng B2
19/6/15
356
30.202
103
Cái này bị nhẹ ok còn khô mắt nặng thì không ăn thua nhé....
Mình bị cái bệnh này 3 năm nay tốn cũng bộn tiền đo nhãn áp, chụp CT mắt....cuối cùng kết luận khô mắt do cơ địa bsy chỉ cho thuốc nhỏ trường kỳ còn hết hay không bác sỹ cũng không bảo đảm thời gian chính xác giờ vẫn còn nhưng bệnh đã giảm 80%...chị không ngại mật thư mềnh chỉ loại thuốc nhỏ dạng gel rẻ khá hiệu quả nhưng khó xài và loại thuốc đặc trị khô mắt chỉ nhập về gọi là Ortho - K giá khá chát chỉ có chổ mình hay khám bán. Muốn chắc ăn thì mình chỉ phòng khám nơi mình đã theo chữa trị.
View attachment 1892403
À, với cả cho em hỏi thêm, ngoài nhỏ thuốc này thì trong sinh hoạt hàng ngày, anh có phải kiêng cử gì không ạ?

Con em đang học lớp 3, không thể ngưng điều tiết mắt hẳn đc :(

Hạng B2
19/6/15
356
30.202
103
BS trốn đấy. Chữa không hết thì bảo là do cơ địa. Tiền thuốc cứ lấy đều :)
:D

Anh ghẹo em quài nha! :mad:

BS khám ngay lần đầu đã bẩu thế luôn dồi. Vì em hỏi sao các bé khác trong lớp cũng bơi và điều tiết mắt còn nhiều hơn con em mà không bị gì. Bác ý bẩu tùy cơ địa.

Hạng D
16/7/13
1.304
14.263
113
Bơi clb tuần 2 buổi thì nghỉ rồi anh. Giờ chỉ còn 1 buổi tuần, là tiết học bắt buộc trong trường nên ko nghỉ nhiều đc ạ :(

Mà con anh có nhỏ đúng thuốc đó lun ko ạ?
Không nhớ chính xác..nhìn lọ thuốc rất quen...nhưng chắc chắn là thuốc nhỏ mắt do bs bv kê toa...không dám mua lung tung đâu mợ...cứ theo bs là chuẩn...

Hạng D
12/10/12
2.428
87.474
113
Bệnh này theo định danh khoa học gọi là: Nháy mắt theo tầng số quét không gian hẹp. Nghĩa là, mắt bé đang phát triển lại bị cuốn hút theo tầng số quét(Hz) trên các thiết bị điện tử như phone, ipad nên nó cũng nháy theo, riết rồi thành phản xạ có điều kiện.

Để chữa trị thì cứ mua cái tv 50" trở lên, độ phân giải 4K và có tần số quét cao hơn 50-60Hz là ok. Bé nhìn một thời gian sẽ tự hết thôi :)

Hạng B2
19/6/15
356
30.202
103
Bệnh này theo định danh khoa học gọi là: Nháy mắt theo tầng số quét không gian hẹp. Nghĩa là, mắt bé đang phát triển lại bị cuốn hút theo tầng số quét(Hz) trên các thiết bị điện tử như phone, ipad nên nó cũng nháy theo, riết rồi thành phản xạ có điều kiện.

Để chữa trị thì cứ mua cái tv 50" trở lên, độ phân giải 4K và có tần số quét cao hơn 50-60Hz là ok. Bé nhìn một thời gian sẽ tự hết thôi :)
Lấy độc trị độc hè! :p

Hạng D
12/10/12
2.428
87.474
113
:D

Anh ghẹo em quài nha! :mad:

BS khám ngay lần đầu đã bẩu thế luôn dồi. Vì em hỏi sao các bé khác trong lớp cũng bơi và điều tiết mắt còn nhiều hơn con em mà không bị gì. Bác ý bẩu tùy cơ địa.
Thì anh đã nói rõ ràng với em đây là tật chứ đâu phải bệnh? BS thì nói văn hoa bí hiểm là cơ địa. Có vậy mà cũng không hiểu à nỡm :)

Hạng D
16/10/11
1.723
9.084
113
À, với cả cho em hỏi thêm, ngoài nhỏ thuốc này thì trong sinh hoạt hàng ngày, anh có phải kiêng cử gì không ạ?

Con em đang học lớp 3, không thể ngưng điều tiết mắt hẳn đc :(
Tốt nhất giới hạn xem tivi nhé, cá nhân mình làm việc laptop với ipad 1-2h liên tục không sao nhưng nếu coi tivi khoản 1h là mắt bắt đầu xót. Nếu phải đi xe máy thì nên đeo kiếng cho bé.
Sẵn mình nói bác loại mình hiện tại hay xài đây sáng 1 lần trước khi ngủ 1 lần loại này rẻ tiền nhưng
khó xài nhé.
Loại Ortho- K thì 500k/1 chai loại liposic này hình như 70k cả hai loại là bác sỹ Yến tư vấn kê toa mình dùng sau khi đã xài qua tất cả các loại thuốc nhỏ trị khô mắt và khám vài bác sỹ nhưng không không có kết quả.
Bác muốn khám thì ghé phòng khám mắt Hải Yến - 31A nguyễn Đình Chiểu, yêu cầu hẹn khám bác Yến nhé chỉ khám 2,4,6 có bác. Bác Yến trước đây là PGD bệnh viện Mắt TPHCM thì phải.
View attachment 1892420

Hạng B2
19/6/15
356
30.202
103
Tốt nhất giới hạn xem tivi nhé, cá nhân mình làm việc laptop với ipad 1-2h liên tục không sao nhưng nếu coi tivi khoản 1h là mắt bắt đầu xót. Nếu phải đi xe máy thì nên đeo kiếng cho bé.
Sẵn mình nói bác loại mình hiện tại hay xài đây sáng 1 lần trước khi ngủ 1 lần loại này rẻ tiền nhưng
khó xài nhé.
Loại Ortho- K thì 500k/1 chai loại liposic này hình như 70k cả hai loại là bác sỹ Yến tư vấn kê toa mình dùng sau khi đã xài qua tất cả các loại thuốc nhỏ trị khô mắt và khám vài bác sỹ nhưng không không có kết quả.
Bác muốn khám thì ghé phòng khám mắt Hải Yến - 31A nguyễn Đình Chiểu, yêu cầu hẹn khám bác Yến nhé chỉ khám 2,4,6 có bác. Bác Yến trước đây là PGD bệnh viện Mắt TPHCM thì phải.
View attachment 1892420
Dạ, em cảm ơn anh nhiều ạ.