để em hiền
1/4/05
3.801
93.944
113
Anh Chuông ảnh quên một điều là: Càng ngày quản lý y tế sẽ ngày càng chặt chẻ. Cái ngày mà nhà thuốc chỉ bán thuốc theo đơn. Đơn thuốc chỉ có BS có giấy phép hành nghề mới được cấp. Lúc đó cái app vứt xó vì không đủ tiêu chuẩn pháp lý cho đơn thuốc.
Có thông tư hướng dẫn từ 2017 rồi anh. Thằng Dr Anywhere đang ngon à nha.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.944
113
app của bác sao rồi, đang chờ của bác ra xem sao
Em đang chờ dái phép, rồi còn chờ thu hút vài BS tham gia đã, giờ đem ra chạy bênh nhân vô éo có BS khám chắc chửi em thúi đầu cmn luôn. :(

Tập Lái
25/2/16
4
144
28
41
Em đang mong có 1 cái app hoặc thẻ thay thế được cái sổ khám bệnh. Dùng được ở tất cả các bệnh viện. Chỉ cần scan hoặc chụp QR code cái rẹt là ra tất tần tật history. Chứ mỗi lần chở ông già đi khám nhìn thấy ai cũng ôm khư khư cái sổ thấy khổ thật. Có nhiều cái kĩ thuật không khó mà khó ở cơ chế, con người...

Hạng D
11/1/09
3.654
7.465
113
nơi xa lắm
Giải bài bệnh viện vậy thì okay rồi anh. 4 năm trước mình muốn giải bài phòng tư hơn nên đặt câu hỏi vận hành thế.
Vậy, anh giải được câu hỏi install app 1 năm dùng 4 lần là cùng không? Chuyển qua miniapp trên zalo có khi lại hay
Zalo, hay doanh số cao quăng lên tiki hay sendo nếu chi muốn làm trung gian đặt khám, nhưng đặt mục tiêu xa hơn, đặt khám chỉ là để build users.
tỷ lệ bn tái sử dụng đối với bvdhyd là tầm hơn 4 lần/ năm, do toa bảo hiểm h là 1 tháng phải tái khám rồi.

Hạng B1
15/5/08
97
5.818
88
Mới xem bộ film Ấn về dịch vụ giao thuốc tận nhà xuất phát điểm ứng dụng từ đặc thù ở Ấn Độ nhiều khu vực ko tiếp cận đc vs hệ thống y tế chuyên nghiệp, sau vài năm đầu bơm tiền và gọi vốn để đổi lấy tăng trưởng và đc mệnh danh star up tỷ đô thì cuối cùng ko đc đốt tiền đc nữa thì mới lộ ra con số thật toàn lỗ và lỗ nên bắt buộc phải thay đổi, đi ra ngoài ý tưởng sức khoẻ ban đầu mà sang giao hàng tiêu dùng luôn.

• Like
Reactions: We
Hạng D
16/1/06
1.479
9.266
113
Mỗi lần xem các bài viết start up của các anh, tinh thần và năng lượng tích cực như trỗi dậy và truyền rất nhiều cảm hứng cho thế hệ trẻ tụi em. Em cảm thấy mình cần phải làm việc vì đam mê, công hiến và đóng góp cho xã hội. Em cắm cúi mở các trang web tìm hiểu và chuẩn bị phương án hành động. Bất chợt em có cảm nhận ai đó đứng sau lưng và nhỏ thì thầm:" tháng này mình xài âm quỹ lương rồi anh, anh đưa thêm tiền chợ nhé, học phí của trường email nhắc nhở mấy lần sao anh chưa đóng nữa". Em giật nảy mình và quay lại thực tế là mình cần phải sống sót qua mùa dịch này và làm sao kiếm cơm nuôi 3 cái miệng ăn trong nhà. Dù sao cảm ơn đời cho ta sống thực được vài phút với đam mê của mình trong các thớt xì ta úp như vầy. Cảm ơn bác sĩ sống nhờ bds đã truyền cảm hứng.

We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Zalo, hay doanh số cao quăng lên tiki hay sendo nếu chi muốn làm trung gian đặt khám, nhưng đặt mục tiêu xa hơn, đặt khám chỉ là để build users.
tỷ lệ bn tái sử dụng đối với bvdhyd là tầm hơn 4 lần/ năm, do toa bảo hiểm h là 1 tháng phải tái khám rồi.
2 dòng cuối hơi nghi vấn vì mình làm có số liệu thông qua đặt hàng bên cty NCTT thấy frequency không cao vậy, đó là lý do mình drop dự án. Thông tin toa bảo hiểm đó chưa đáng tin, cái này chắc anh đoán ra tại sao. Tuy nhiên, mình đồng ý giải bài toán bệnh viện là đáng chú ý, hy vọng sẽ thắng lớn.

We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Em đang mong có 1 cái app hoặc thẻ thay thế được cái sổ khám bệnh. Dùng được ở tất cả các bệnh viện. Chỉ cần scan hoặc chụp QR code cái rẹt là ra tất tần tật history. Chứ mỗi lần chở ông già đi khám nhìn thấy ai cũng ôm khư khư cái sổ thấy khổ thật. Có nhiều cái kĩ thuật không khó mà khó ở cơ chế, con người...
Hình như fpt đang triển mà kg biết tới đâu. Y bạ điện tử. Cái này nằm ở phạm trù chỉ có 1 vài cty được quyền làm.
Có những thứ nhỏ mà rất lợi hại. Cambodia có 1 startup chỉ làm 1 cái duy nhất là sổ liên lạc điện tử kết nối nhà trường và phụ huynh, giờ cũng được mấy triệu user.

• Like
Reactions: caitu
We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Mỗi lần xem các bài viết start up của các anh, tinh thần và năng lượng tích cực như trỗi dậy và truyền rất nhiều cảm hứng cho thế hệ trẻ tụi em. Em cảm thấy mình cần phải làm việc vì đam mê, công hiến và đóng góp cho xã hội. Em cắm cúi mở các trang web tìm hiểu và chuẩn bị phương án hành động. Bất chợt em có cảm nhận ai đó đứng sau lưng và nhỏ thì thầm:" tháng này mình xài âm quỹ lương rồi anh, anh đưa thêm tiền chợ nhé, học phí của trường email nhắc nhở mấy lần sao anh chưa đóng nữa". Em giật nảy mình và quay lại thực tế là mình cần phải sống sót qua mùa dịch này và làm sao kiếm cơm nuôi 3 cái miệng ăn trong nhà. Dù sao cảm ơn đời cho ta sống thực được vài phút với đam mê của mình trong các thớt xì ta úp như vầy. Cảm ơn bác sĩ sống nhờ bds đã truyền cảm hứng.
Quyết liệt lên anh. Góp sức cũng được.
Vấn đề y tế healthcare vẫn nóng và ai giải được thì thưởng xứng đáng.
Tiền thì... nhiều đấy, nhưng thời này hay thời nào cũng vậy, gọi vài triệu không khó.

• Like
Reactions: pho_bo_xao