Hạng B1
6/11/17
85
36
18
31
Quảng Ninh
www.abay.vn
Với mình, miền Tây mùa nước nổi có lẽ là đẹp nhất trong năm, bởi lẽ lúc này, không những lôi cuốn bởi những món ăn dân giã đậm đà, miền Tây mùa nước nổi còn có cảnh sắc tuyệt vời sẽ khiến bạn mê mệt.
Mấy năm trở lại đây, rừng tràm đang là địa điểm hot được mọi người thăm quan check in. Nhân dịp đến với miền Tây mùa nước nổi, mình xin chia sẻ 2 rừng tràm đẹp nhất miền Tây mùa nước nổi để mọi người cùng khám phá nhé!

1. Rừng tràm làng nổi Tân Lập ( Long An)
- Địa chỉ: huyện Mộc Hóa, tỉnh Long An, chỉ cách Tp Hồ Chí Minh hơn 100km thôi nhé
- Nếu chế nào đã xem MV "Bánh trôi nước" của mị Hoàng Thùy Linh thì kiểu gì cũng thấy cảnh quen quen nha. Rừng tràm xanh ngát với những cây leo quấn quanh tạo nên vẻ đẹp cực ma mị, đầy thú vị luôn. Có thể đi bộ dọc cây cầu gỗ để luồn vào những ngóc ngách của khu rừng, tha hồ chụp ảnh check in hay tận hưởng vẻ đẹp thiên nhiên cực đỉnh luôn. Đến đây bạn như lạc vào 1 khu rừng nhiệt đới xanh mát thấu tim

Không gian siêu bí hiểm, chụp ảnh phải gọi là siêu truất

2. Rừng tràm Trà Sư
- Địa chỉ: xã Văn Giáo, huyện Tịnh Biên, tỉnh An Giang - cách thành phố Châu Đốc chừng 20km về hướng Nam nha.
- Cảm nhận đầu tiên là mặt nước xanh biếc ấn tượng vô cùng, theo người dân đây là những sợi tảo mọc dưới nước, cùng với ánh nắng tạo thành hiệu ứng vô dùng dịu mắt và siêu tuyệt vời. Đến đây thì đừng quên thuê 1 chiếc thuyền gỗ để đi thăm quan rừng tràm nhé, giá giao động 50 - 60k/người cho thuyền từ 3 - 5 người thôi nha!

Mát rượi con mắt <3

Nói chung thì ngoài vẻ đẹp tuyệt vời, thì 2 rừng tràm này đều là điểm check in khá thú vị đó nha. Cũng đừng quên kết hợp thưởng thức ẩm thực miền Tây mùa nước nổi, những món ăn đậm chất dân giã như: Lẩu/canh cá linh bông điên điển, Bông súng mắm kho, Bún nước lèo, Gỏi sầu đâu cá sặc, Cá lóc nướng trui, ... chắc chắc không thể bỏ qua nhé!

Mê mẩn món này!

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
474
3.934
93
2 địa điểm này, đặc biệt là rừng tràm Trà Sư, bạn nghĩ đi vào giờ nào thì vừa đẹp ? Đang định cuối tháng ngơi ngơi việc hai vợ chồng mình đi, chắc chỉ 2 ngày cuối tuần thôi, dự định là sáng thứ Bảy khởi hành từ SG, qua cầu Mỹ Thuận đi hướng Sa Đéc vô chợ làm tô hủ tíu xương rồi đi thẳng Long Xuyên, hy vọng kịp giờ vô rừng tràm chơi, chiều ra ghé Tri Tôn hoặc Tịnh Biên ăn bánh xèo rau rừng, gà đốt bò đun gì đó (mấy món của người Kh'mer) rồi về Victoria Núi Sam ngủ, sáng dậy sớm ra hồ bơi ngắm cánh đồng biên giới, ăn sáng xong tà tà vô mấy ngôi chùa Kh'mer hoặc qua Tân Châu ngắm mấy thánh đường Hồi giáo của người Chăm rồi về lại SG.

Xin được chia sẻ hành trình của bác để mình tính lại lịch mình. Cám ơn bác.

Hạng B1
6/11/17
85
36
18
31
Quảng Ninh
www.abay.vn
rừng tràm Trà Sư đợt đó em đi buổi sáng, lúc đó được ngắm rất nhiều loài chim đẹp , mà thời tiết dịu dàng hơn. Người dân địa phương nói nên đi buổi sáng 7 - 9h sáng, chiều thì 17 - 18h chiều là khi đàn chim trở về tổ, và hoàng hôn lúc đó cũng rất đẹp bác ạ

Hạng B1
14/9/19
51
19
8
31
Đi mùa nước nổi là đẹp nhất đó ạ, các mùa khác đi cảnh sắc hơi hoang tàn, bạn em có lần đi trái mùa kêu hơi chán. Nhưng mùa nước nổi là béo xanh nổi lên đẹp lắm
mùa nước nổi tháng mấy vậy ạ? đi có cần lưu ý gì không ạ

Hạng B1
6/11/17
85
36
18
31
Quảng Ninh
www.abay.vn
mùa nước nổi tháng mấy vậy ạ? đi có cần lưu ý gì không ạ
tầm này đây cụ này, tầm tháng 9-11 dương đang là mùa nước nổi ở miền tây, chỉ cần vé máy bay, lên lịch trình rồi đi thôi ạ hehee. Về miền tây nếu đen mà gặp thời tiết xấu thì ta chuyển sang du lịch ẩm thực, ẩm thực miền tây dân dã khá thú vị ạ

• Like
Reactions: HauHonda
Hạng B1
6/11/17
85
36
18
31
Quảng Ninh
www.abay.vn
à lưu ý là thuê thuyền gỗ có mái chèo thì đi thăm quan thư thả và lắng nghe được nheiefu âm thanh của rừng của chim hơn. Đi thuyền máy ồn mà nhanh quá ạ

Hạng B1
14/9/19
51
19
8
31
à lưu ý là thuê thuyền gỗ có mái chèo thì đi thăm quan thư thả và lắng nghe được nheiefu âm thanh của rừng của chim hơn. Đi thuyền máy ồn mà nhanh quá ạ
nghe đâu muỗi nhiều lắm hả cụ? xức thuốc muỗi có ăn thua không