12/10/10
685
32
63
41
giahuy09 nói:
<span style=""color: #ff0000;"">bác đi từ đầu đường vào là phải mua vé, đến cuối đường đưa vé cho trạm kia rồi đi ra bình thường,</span> bác đi từ đầu đường vào mà đưa vé nó ko chịu đâu. bây giờ vé trạm NVL đã in ngày lên rồi, không sử dụng vé cũ đc nữa đâu.
chuẩn.

Hạng C
28/7/10
683
1
0
38
Em đi từ Cầu Ông Lớn sang mua 1 lần vé. 3h sau e quay về đưa nó cái vé cũ, nó bảo giờ vé chỉ qua được một trạm. Em cự với nó một hồi nó im re, khi đi nó còn cười đểu. Hôm qua đi với người lớn tuổi không em đậu cha nó cái xe ngay trạm luôn.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Thật sự thì nếu chúng ta đừng làm um sùm lên ngay từ đầu thì mọi chuyện vẫn bình thường ....la quá nên tới tai sếp và họ chấn chỉnh lại. Em thấy vé có in ngày nên đã hiểu ra vấn đề, tuy nhiên lúc có in, lúc không và em vẫn vô tư dùng, chưa thấy ai thắc mắc, chắc nó thấy cái vé giữ xe tháng ở PMH của em nên nó biết cư dân PMH nên châm trước chăng?

Hạng D
20/7/09
2.779
0
38
Nhiếu lúc em đi đưa tiền mà mấy anh bán vé còn ko đưa vé nữa nhưng em cũng không thắc mắc vì mình đi đâu tới trạm 2.

LP
Hạng B2
15/9/09
260
31
28
56
Mua vé 1 lần đi qua được 2 trạm bất kể đi thẳng hay quay đầu trở lại với điều kiện là còn giữ lại vé đã mua trước đó. Em mới đi nên thấy không có gì thay đổi so với trước nay. Bác nào bị chơi đểu thì cứ đậu xe giữa trạm cự tới..bến.

Hạng B2
15/2/11
179
5
18
50
Em cũng mới đi mà thấy bình thường (Cầu Ông Lớn > Trung Sơn> Q5>Trung Sơn>NVL> PMH) đưa vé lại, cầm vô tư

Hạng B2
21/9/09
250
4
18
Em thấy có nhhiều thớt nói về vấn đề này rồi. Vấn đề đơn giản là nếu các bác xuất phát từ đoạn giữa hai trạm thu phí thì vô tư sử dụng vé cũ (ví dụ từ Chánh Hưng đi về hướng quốc lộ 1 hoặc đi về Phú Mỹ Hưng mà có vé cũ thì không phải mua vé mới). Nhưng nếu xuất phát từ hai đầu trạm thu phí cụ thể là từ hướng quốc lộ 1 đi về hướng PMH hoặc từ PMH đi về hướng quốc lộ 1 đều phải mua vé mới. Bác nào biết vẽ thì vẽ giùm em cái sơ đồ sẽ rõ hơn.

Hạng B2
6/6/11
137
1
0
có nhiều bác thắc mắc về vấn để này nay theo hiểu biết e nói như thế này:
1. suốt NVL có 2 trạm, mua trạm 1 chạy qua trạm 2 trả vé lại xem như mình mua vé đi trọn tuyến. Còn khi đi từ giữa 2 trạm mua vé thì xem như bác đã đi hết tuyến, nhưng vé đó cứ để dành làn sau đi từ đoạn giữa 2 trạm thì trả lại xem như mua trạm 1 qua trạm 2 đi toàn tuyến. e thấy họ trả vé lại là còn hiền chứ k họ xé ngang vé thì xem như khỏi xài lại (vì xem như bác đã đi xong tuyến), tới đây có bác thắc mắc vậy đừng đưa vé, thì trả lời là để tài xế về thanh toán cho công ty, vì thế sau này họ k xé ngang vé nữa
2. có bác nói họ đóng dấu ngày lên vé thì xem ra hết để dành đi lần sau đc rồi, lúc đó có đưa ra lý do để nguyên vé đừng xé để thanh toán công ty thì ok, vé nguyên xi nhưng có ngày tháng sao để hôm sau đi đc
3. có bác nói họ đóng số 34 lên, theo e biết là vì trước đây trạm này nằm gần đg tỉnh lộ 34 (đg L.V.Lương hiện nay) nên lấy tên là trạm 34 còn trạm dưới kia thì hình như là trạm BC. Nếu vậy cũng k xài vé lại đc rồi (để e nghĩ thêm). chắc lần trước có mấy thớt mấy bác phản ánh vụ này quá nên họ có dịp phang tới luôn.
4. trước đây có thớt e thấy nói là có lúc k bán vé làm dấy lên làn sóng về thời hạn thu phí trạm này. e nghĩ k phải thế đâu, cách đây mấy năm e còn nhớ là ngày 8-3, e và đứa e gái e đi qua họ k bán, khoát tay cho qua, nhìn lại kính chiếu hậu thấy xe khách tải vẫn bán, e còn đùa với đứa e chắc hôm nay ngày phụ nữa nên miễn vé cho xe du lịch có phụ nữ trên xe, đến chiều về lại thấy cũng k bán, e đùa là các a mừng ngày 8-3 hả, các a trả lời là hết vé xe du lich, chưa in kịp :)

Last edited by a moderator: