Bảo hiểm của hãng nào tốt nhất?

• Bảo Việt

Bình chọn: 10 33,3%
  • Bảo Minh

Bình chọn: 0 0,0%
  • MIC

Bình chọn: 2 6,7%
  • Liberty

Bình chọn: 12 40,0%
  • PTI

Bình chọn: 1 3,3%
  • PVI

Bình chọn: 4 13,3%
  • BSH

Bình chọn: 0 0,0%
  • Bảo Hiểm Khác....

Bình chọn: 1 3,3%

• Total voters
    30
Hạng B2
15/5/19
220
645
94
35
Thỉnh thoảng là lại thấy bài đăng phản ánh về hãng bảo hiểm nào đó làm việc gây bức xúc hay giải quyết không thỏa đáng. Nên xin phép lập thớt này để xin đánh giá từ các bác hiện nay hãng bảo hiểm ô tô nào là đáng bỏi tiền ra mua nhất, cả về chất lượng và dịch vụ ?

Em từng nghe một câu "không có bảo hiểm nào tốt nhất, chỉ có bảo hiểm nào hợp với mình nhất", biết là hợp lúc ký hợp đồng nhưng sau khi có việc lại cập rập lằng nhằng nên có lẽ nhiều bác vẫn chưa thể tìm ra hãng bảo hiểm nào là chân ái cuộc đời ::rolleyes:

Em thì chưa có nhiều kinh nghiệm trong việc lựa hãng bảo hiểm nào cho tốt nhất, chỉ biết từ xưa khi mua xe anh em chơi cùng chỉ bảo là né B** ra, còn những cái khác xem hợp đồng và mức phí thế nào để quyết định.

Làm cuộc khảo sát nho nhỏ các bác Oser chọn hãng bảo hiểm nào oke nhất? Các bác chọn hãng đó vì các lý do gì? Vì phí, cách giải quyết hậu quả, chăm sóc khách hàng,... Mời các bác cùng bình luận cho anh em thêm kinh nghiệm.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: minhhai00
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Em xài của MIC, thấy cũng được. Hôm rồi bị bung cản trước, đem ra thợ nói có thể hàn lại được chứ không cần thay. Nhưng em kêu bảo hiểm thay, và nó cũng chịu thay chứ không khó dễ gì.

Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
Mấy bác có kinh nghiệm cho e hỏi, xe em bị tai nạn ủi bể cản trước, em chủ động trích xuất camera hành trình của em cho hãng BH, trên đó có thông số tốc độ (nhưng nhiều lần e phát hiện thấy lệch cao hơn so với thực tế tầm 5-10Km/h nhưng chủ yếu để ghi hình ảnh là chính nên e cũng ko quan tâm)
Giờ hãng BH dựa vào thông số tốc độ trên camera hành trình để chế tài em (hãng BH thông báo đang xem xét chế tài em 20-30%).
Em thắc mắc là KHÔNG có biên bản vi phạm tốc độ, cũng như ko có kết quả từ thiết bị chuyên dụng của Cơ quan chức năng (bắn tốc độ bằng máy) thì hãng BH có dựa vào thông số hiển thị trẻn camera hành trình để chế tài được ko nhỉ? Và điều gì đảm bảo thời điểm xảy ra tai nạn camera hành trình có hoạt động chính xác (dựa vào định vị GPS nên tương đối thôi).
Em cảm ơn ạ

• Like
Reactions: PMH82
Hạng C
14/5/15
520
484
63
Mấy bác có kinh nghiệm cho e hỏi, xe em bị tai nạn ủi bể cản trước, em chủ động trích xuất camera hành trình của em cho hãng BH, trên đó có thông số tốc độ (nhưng nhiều lần e phát hiện thấy lệch cao hơn so với thực tế tầm 5-10Km/h nhưng chủ yếu để ghi hình ảnh là chính nên e cũng ko quan tâm)
Giờ hãng BH dựa vào thông số tốc độ trên camera hành trình để chế tài em (hãng BH thông báo đang xem xét chế tài em 20-30%).
Em thắc mắc là KHÔNG có biên bản vi phạm tốc độ, cũng như ko có kết quả từ thiết bị chuyên dụng của Cơ quan chức năng (bắn tốc độ bằng máy) thì hãng BH có dựa vào thông số hiển thị trẻn camera hành trình để chế tài được ko nhỉ? Và điều gì đảm bảo thời điểm xảy ra tai nạn camera hành trình có hoạt động chính xác (dựa vào định vị GPS nên tương đối thôi).
Em cảm ơn ạ
Hãng đó tốt hay không tốt bác hiểu rồi đó, mà bảo hiểm là trong trường hợp bác di chuyển đúng luật giao thông đường bộ nha, nếu bác vi phạm tốc độ mà gây tai nan thì bảo hiểm sẽ không bồi thường luôn đó
trong qui định bh có rõ á.

Hạng F
3/10/15
9.836
12.101
113
Đúng, Đây là bọn hút máu.
Bác rất công bằng công tâm phán.
Bọn hút máu chuẩn từng chữ một.
Sửa xe thì như cái giẻ rách.
Toàn theo garage ăn bớt công sửa.
Ai đã từng sửa bảo hiểm và nhiều năm sau khôn ra tự sửa bằng tiền túi là hiểu rõ điều này ngay lập tức.

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa