Các anh đang dán thu phí tự động của ePass hay VETC? Và có thấy hài lòng?

• ePass

Bình chọn: 57 43,5%
  • VETC

Bình chọn: 60 45,8%
  • Chư dán

Bình chọn: 14 10,7%

• Total voters
    131
Hạng D
2/10/14
1.200
1.426
113
Mình dán VETC hơn 2 năm, qua trạm ổn kể cả chạy xuyên Việt lẫn các khu vực khác.
Cơ mà tuần trước qua trạm không thấy bật barie, nhân viên phải quét biển. Về xem thì thấy nó rớt cái tem từ bao giờ không biết nữa, gọi lên hãng thì chúng nó nói đi dán lại hết 120k.
Với lại cái App trên điện thoại mấy hôm nay tèo luôn, không vào được nữa :D
Em mới dk online xong thẻ gửi về nhà do ít đi. Thấy bác rớt thẻ. Em định dán kính lái không biết có bắt được sóng không nữa. Xe em dán 3M

• Like
Reactions: Baron and nttanmam
Hạng C
3/7/19
801
802
96
Em thấy đa số các anh ở đây dán đều không gặp vấn đề gì. Vậy chúng ta là những thành phần ăn ở tốt rồi. Trên nhiều group nhiều người kêu lỗi liên tục :))

Hạng B2
20/8/12
240
3.608
93
50
bautx.blogspot.com
Em mới dk online xong thẻ gửi về nhà do ít đi. Thấy bác rớt thẻ. Em định dán kính lái không biết có bắt được sóng không nữa. Xe em dán 3M
Mai mình mới đi dán lại bác ạ, cũng hỏi xem có dán kính lái được không. Chứ dán chỗ đèn thì được có hơn 2 năm nó rơi đâu mất hihi

Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49
Hi, các anh.
Tối qua em đi VT, trạm XLHN khi vào làn ETC phải lùi vì trục trặc, qua làn kế bên cũng không xong, nv phải cầm máy ra đọc chip.
Tới đầu ra cao tốc LT- DG cũng không qua được, nv phải nhập biển số trừ tiền...
Xe em xài epass dán kính, kết luận là mình xài công nghệ ứng dụng 4.0 nhưng thực tế là 0.4.

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Hi, các anh.
Tối qua em đi VT, trạm XLHN khi vào làn ETC phải lùi vì trục trặc, qua làn kế bên cũng không xong, nv phải cầm máy ra đọc chip.
Tới đầu ra cao tốc LT- DG cũng không qua được, nv phải nhập biển số trừ tiền...
Xe em xài epass dán kính, kết luận là mình xài công nghệ ứng dụng 4.0 nhưng thực tế là 0.4.
Có thể kính bác dán film loại chắn sóng chăng? Chứ xe em cũng dán kính mà ngọt ngào quá trời, đi 3 năm nay chưa bị lần nào

• Like
Reactions: Rainy 1975
Hạng C
14/4/11
519
578
93
Em dán VETC cũng lâu lắm rồi. Thời mới ra, lúc đó còn chưa nghe nói Epass. Thằng em lúc đó nó dùng máy kiểm tra nói xe anh ko dán đc trên kính, đành phải dán đèn. Mới kiểm tra, đã có dấu hiệu bong tróc.
Nói chung là rất hài lòng. Chưa bị trục trặc gì. Nạp tiền bằng ck Sacombank cũng ko mất phí.
Qua tất cả các trạm đều tốt. Từ QL 14 tới Buôn Mê. Cho đến QL 1 từ Cà Mau ra tới Nha Trang và các nhánh nhỏ khu vực miền nam.
Em qua trạm toàn chạy tầm 30km/h. Đợi khi số xe mình nổi trên màn hình em mới qua. Chưa hiển thị số xe mà barier mở em cũng đợi. Vì vậy chưa bị gậy đập lần nào. Các bác nên chạy xa xe trước một chút để tránh xe trước che khuất mắt đọc.
Chỉ duy nhất 1 lần, do mới dán còn ngu, tưởng trạm nào cũng qua đc nên lủi vô làn ETC của cao tốc LT- DG bị bắt de ra. Tới giờ chưa đi lại đường đó.

Chỉnh sửa cuối: