Các bác có thường quên tắt máy xe hay không?

• Bình chọn: 13 28,3%
  • Không

Bình chọn: 33 71,7%

• Total voters
    46
Hạng B2
2/5/18
299
221
43
quên 1 lần 2 tiếng .đậu ngoài đuờng .ồn qua không để y . vây mà ông coi xe .nói tui thấy xe anh chạy mấy tiêng rồi . vậy mà không mơ cửa .tắc dùm ... xe nổ , ra khỏi xe . đau có khoá cửa .
Ông coi xe chắc gì đã biết tắt máy xe thế nào. Chưa bao giờ đc ngồi vào ghế lái, nhìn một đống nút bấm, có khi chẳng biết chìa khóa/nút khởi động nằm ở đâu ấy chứ. Lọ mọ mà đạp nhầm vào chân ga, xe nó gào thét lên có mà vãi ra quần.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
9/1/15
2.575
3.868
113
40
Toai thì 3 lần. lần lâu nhất là gần 15p để ngoài siêu thị vào mua đồ (trên xe ko có ai vì 2 vc đều vào). Bà xã thì ko nhớ hết. vì bà vợ nhà em rất hậu đậu.có khi đến công ty để từ sáng đến trưa anh bảo vệ hớt hơ hớt hải chạy lên báo sao xe của vợ GĐ cứ nổ máy hoài ko biết có sao ko. kkk

Hạng D
19/11/15
1.083
3.274
113
Từ lúc đọc xong bài quên tắt máy có vẻ bị ám ảnh, tắt rồi mà cứ ngờ ngợ chưa tắt thành ra lại quay lại sờ nắp capo xem có rung rung không :D
Bác bấm lock được hay không là biết chứ gì. Còn nổ máy nó đâu cho lock

Hạng D
19/11/15
1.083
3.274
113
Xe các bác hiện đại nhưng chưa tới nên có tình trạng quên tắt máy gây nguy hiểm. Riêng xe em đời cổ nhưng em thấy có chế độ tự tắt máy rồi. Em đi về không cần rút chìa khóa chưa đầy 10s nó tắt máy luôn nên em không sợ quên. Có điều chế độ này nó không phân biệt được khi dừng hẳn và khi dừng đèn đỏ. Nhiều lần dừng chờ đèn nó tự động tắt làm em đạp muốn sút quần sém bị xe sau hốt máy lần. Lâu lâu nó bị mát hay sao đó, em chạy chậm chậm nó tưởng em dừng nên cũng tắt luôn.
Một người đi xe cub 78 cho hay.

• Like
Reactions: Tee and xlive
Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Em đang đi Kia Optima 2017 có nút khởi động Start/Stop và chưa bao giờ quên tắt máy. Do xe em là xe đời mới nhất và là xe Hàn Quốc nên có nhiều chức năng hay, bao gồm cả những chức năm liên quan đến việc quên tắt máy.
Khi xe đang nổ máy mà mang cục remote ra khỏi xe thì xe sẽ hú "bíp" liên tục trong 5 giây (sau 5 giây thì sẽ không hú nữa) và đồng thời sẽ hiện cảnh báo trên màn hình "Key not in vehicle". Bấm khóa cửa trên remote không được, còn bấm nút khóa cửa trên tay nắm mở cửa thì xe sẽ hú "bíp" liên tục trong 3 giây (sau 3 giây xe sẽ không hú nữa).
Với lại kính chiếu hậu của xe em có chức năng tự động gập kính khi khóa cửa. Khi bấm khóa cửa mà thấy kính không gập là em biết cửa chưa khóa. Mà khi bấm khóa cửa thì sẽ nghe tiếng "cụp" của hệ thống khóa thì lúc đó cửa đã khóa.
Nói tóm lại là với những tính năng như vậy thì chắc chắn không bao giờ có chuyện em quên tắt máy xe khi đã ra khỏi xe ạ :):):)
Bác tự tin quá đấy. Đang suy nghĩ trong đầu đủ thứ việc. Chìa khóa thì đang trong túi. Tới nơi vó nhanh cái túi xách đi thật nhanh đến điểm hẹn. Lúc đó tiếng bíp hay hú cũng ko ăn thua đâu bác. Em từng quên 1 lần. Để xe nổ liên tuc 4 tiếng trong gara của công ty. Trưa ra lấy đồ trong xe mới phát hiện chứ ko thì chắc sẽ tiếp tục nổ máy đến chiều tối luôn.

• Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng B2
29/8/13
190
129
43
Có quên nhiều lần nhưng nhớ ngay: Lý do là xe em khoá tự động, khi khoá gương gập lại; Nhìn thấy gương không gập là biết chưa tắt máy hoặc cửa chưa đóng

Hạng B1
29/7/17
97
94
28
34
Hiệp Bình Chánh, Thủ Đức
quên 1 lần hết 15', do hẹn với khách hàng sát nút quá, tới nơi cũng sát sao giờ, đậu gấp vào chỗ đậu xe, chỗ đó gần cái máy phát điện đang chạy. ko để ý, mở cửa xách cặp ra chạy vào trong luôn, tói khi bước ra xe chui vào trong thấy vẫn mát là hiểu quên tắt máy...

Hạng B1
29/7/17
97
94
28
34
Hiệp Bình Chánh, Thủ Đức
Xe mình có chế độ tự tắt máy sau 30 phút nếu ko hoạt động, bữa nằm trong xe chờ bạn, ko biết khi nào nó đến, thế là dừng xe, trả về N, kéo thắng tay, chuyển sang đèn demi, vẫn để máy lạnh + radio, kéo hé 4 cửa khoảng 1 đốt tay, rồi kéo ghế ngủ, đang nằm lim dim ôm dt lướt face thì xe báo tít tít, máy tự nhiên tắt luôn, máy lạnh tắt theo, chỉ còn radio với đèn sáng. Khoảng 30'
mình chạy city

Tập Lái
28/3/18
7
6
3
54
Chưa bai giờ quên, quên không tắt máy đi ra là không khokhông khoá được cửa, xe hú lên liền à