Các anh sẽ xử lý thế nào khi xe muốn mua bắt "kèm lạc"?

• Không mua nữa, khi nào hết "kèm lạc" thì mua

Bình chọn: 46 39,3%
  • Chấp nhận "lạc" để có xe sớm

Bình chọn: 2 1,7%
  • Chuyển sang mua mẫu xe khác

Bình chọn: 69 59,0%

• Total voters
    117
Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Cái vụ lạc này hãng cũng khổ tâm lắm, dân chúng thì chửi. Như lấy đc 1 cái xe bán chạy nhà máy bắt kèm theo 1 vài chiếc bán chẳng ai mua. Thui thì kèm tí lạc cho anh em có chút cháo. Ai chấp nhận máu thì mua thui, ko thì chờ, mà tâm lý VN cứ phải là có đầu tiên cho nó oai đã. Nên lạc vẫn bán đc lắm...

• Like
Reactions: MinhQuan
h2c confirmed
Hạng B2
13/5/08
292
459
63
1. Không mua nữa, khi nào hết lạc thì lúc đó model đó cũng đã hết hot, và model khác ra đời, lại tiếp tục đời lạc mới, và lại đắn đo cân nhắc model mới, và lại tiếp tục lên chửi. Theo phương án này thì đi taxi cho lành !
2. Chấp nhận lạc để có xe sớm, cái này tùy độ máu. Cùng rổ lạc mà thấy vui với xe mới lớn hơn cục tức thì cứ vui đi, còn nếu cục tức lớn hơn niềm vui thì thôi, tiếp tục đi taxi.
3. Chuyển sang mua mẫu khác. Cũng tốt thôi, nhưng nếu số đông nghĩ được như vậy thì bọn hãng ko có trò kèm lạc.

Thế nên cứ suy nghĩ đơn giản theo quy luật cung cầu thôi ah, cho nó nhẹ đầu.

• Like
Reactions: CuBiMi and MinhQuan
Hạng C
30/11/21
624
915
93
37
lạc lạc cái con cc, mấy bác cứ phang mạnh câu đó nếu bọn ĐL nó đòi cho em :D :D :D

Hạng F
29/10/16
11.557
22.040
113
Pháp
Về bài nầy em cũng xin phép viết lại

Em thì không bao giờ mua xe theo bộ theo serie/Model , mà em xem những gì em cần
Ngay serie của nó nhiều khi thiếu thì em đòi nó bỏ vào (kiểu options)
Nếu như em không cần thì em nó nó lấy ra
Do đó khi mua xe là em đòi hỏi những gì em thật sự cần và sau khi mua về nhà lại độ chế thêm.
Do đó thường em mua là chúng nó thích vì xe em composée (theo ý mình) giá sẽ hoàn toàn khác với người bán theo serie.

Cái nầy em nói thật vì khi xem và mình theo dỏi thì biết loại đời nó có (model), nhưng nó chỉ theo serie mà thôi

Nói nôm na là đừng nói em kèm bia với lạc, em thì đòi nó thêm champagne với caviar .... điều mà mình muốn ...

Thí dụ :
em muốn kính màu không phải kính dán
em muốn máy 95 thay vì 80
có cảm biến và chức năng thắng tự động thay vì camera lùi
Chế độ start&stop
lim và cc và cảnh báo vận tốc trên màng hình
gương cụp, sấy, và bẻ nhìn lề đường khi vào số de
Gạt mưa, đèn tự động
Bánh sơ cua thật sự chứ không phải máy bơm
4 kính điện có hệ thống tự khoá
GPS cập nhật bằng mạng internet (3/4G) không cần qua thẻ
đề pa ngang dốc với MT
......

Thân các bác ...

Các bác thử mua xe theo ý mình đi rồi sẽ biết cái thú vị của nó, và giá trị với chất lượng
Thử một làn mua xe ... theo ý của mình đi, em nghĩ là có, chỉ có vấn đề tiền trả cao hơn giá bình thường và thời gian hơi lâu mà thôi ....

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Về bài nầy em cũng xin phép viết lại

Em thì không bao giờ mua xe theo bộ theo serie/Model , mà em xem những gì em cần
Ngay serie của nó nhiều khi thiếu thì em đòi nó bỏ vào (kiểu options)
Nếu như em không cần thì em nó nó lấy ra
Do đó khi mua xe là em đòi hỏi những gì em thật sự cần và sau khi mua về nhà lại độ chế thêm.
Do đó thường em mua là chúng nó thích vì xe em composée (theo ý mình) giá sẽ hoàn toàn khác với người bán theo serie.

Cái nầy em nói thật vì khi xem và mình theo dỏi thì biết loại đời nó có (model), nhưng nó chỉ theo serie mà thôi

Nói nôm na là đừng nói em kèm bia với lạc, em thì đòi nó thêm champagne với caviar .... điều mà mình muốn ...

Thí dụ :
em muốn kính màu không phải kính dán
em muốn máy 95 thay vì 80
có cảm biến và chức năng thắng tự động thay vì camera lùi
Chế độ start&stop
lim và cc và cảnh báo vận tốc trên màng hình
gương cụp, sấy, và bẻ nhìn lề đường khi vào số de
Gạt mưa, đèn tự động
Bánh sơ cua thật sự chứ không phải máy bơm
4 kính điện có hệ thống tự khoá
GPS cập nhật bằng mạng internet (3/4G) không cần qua thẻ
đề pa ngang dốc với MT
......

Thân các bác ...

Các bác thử mua xe theo ý mình đi rồi sẽ biết cái thú vị của nó, và giá trị với chất lượng
Thử một làn mua xe ... theo ý của mình đi, em nghĩ là có, chỉ có vấn đề tiền trả cao hơn giá bình thường và thời gian hơi lâu mà thôi ....
Bác ở cái hệ sinh thái khác rồi nó sẽ khác đó. Ở xứ này nó sẽ khác. hihi

• Like
Reactions: Osin