Các anh sẽ xử lý thế nào khi xe muốn mua bắt "kèm lạc"?

• Không mua nữa, khi nào hết "kèm lạc" thì mua

Bình chọn: 46 39,3%
  • Chấp nhận "lạc" để có xe sớm

Bình chọn: 2 1,7%
  • Chuyển sang mua mẫu xe khác

Bình chọn: 69 59,0%

• Total voters
    117
Hạng F
29/10/16
11.574
22.157
113
Pháp
Bác ở cái hệ sinh thái khác rồi nó sẽ khác đó. Ở xứ này nó sẽ khác. hihi
Hihi , để em hỏi thử khi về VN nha ... Chứ mua xe mà thiếu thiếu bực mình lắm, rồi phải ra độ chế đồ tứ tung ...
Theo em chắc là có vì em có theo dỏi mấy mục bán đồ phụ tùng chính hãng có mấy món (options) do đó nếu nó bán chính hãng tức là trên xe có thể thêm bớt theo ý mình ...

• Like
Reactions: trác đông lai
Hạng C
19/8/13
536
7.301
93
58
Thấy có rất nhiều anh phản ứng mạnh, lên án kịch liệt chuyện đại lý bán xe kèm lạc với hình thức bắt mua kèm phụ kiện hoặc tiền mặt, nhưng cũng có anh sẵn sàng chi tiền để có xe sớm hơn thay vì xếp hàng chờ đợi như người khác.

Em làm khảo sát này để xem các anh sẽ xử lý thế nào nếu rơi vào trường hợp muốn mua một chiếc xe nhưng bị gợi ý/bắt kèm lạc?

Nếu có hướng xử lý khác các đáp án trên, các anh có thể để lại bình luận bên dưới.

View attachment 2678383
*Ảnh minh họa
đã thích xe mà còn nhiều tiền thì lạc hay khô mực gì cũng mua.
Nghèo như em thì kiếm xe khác ko có lạc

Hạng B1
12/4/19
65
35
21
34
Không có bác nào xử lý theo hướng là báo tình trạng lạc cho hãng mẹ nhỉ? Dù có chấp nhận hay không cũng báo hết, hãng VN không được cũng mail qua hãng nước mẹ.
Lạc để có xe sớm thì càng đẩy dài xếp hàng của các bác đang mòn mỏi chờ.

• Like
Reactions: chàyvồ
Hạng B1
26/12/11
59
236
38
Campuchea
Không có bác nào xử lý theo hướng là báo tình trạng lạc cho hãng mẹ nhỉ? Dù có chấp nhận hay không cũng báo hết, hãng VN không được cũng mail qua hãng nước mẹ.
Lạc để có xe sớm thì càng đẩy dài xếp hàng của các bác đang mòn mỏi chờ.
Đúng, ta có thể gửi e-mail qua cty mẹ để mô tả đĩa lạc kia

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
13/8/14
129
616
93
48
Không mua hãng này thì mua xe hãng khác sao tự làm khổ mình vậy ,Nghe thấy xe + lạc là Tôi quay lưng ngay lập tức.

• Like
Hạng D
23/2/09
1.380
8.169
128
Đời thật khó!
xe được ví như vợ 2!
mà đi cưới vợ 1 thì cũng bị kèm lạc rồi phải hầu hạ, sống chung trọn đời! Méo thể nào mắc sai lầm này nữa!
Nên khi cưới vợ 2 thì kèm lạc lần nữa thì sao chịu nổi cái dại đã trót dại kia rồi!
không! em méo dại nữa đâu các anh ạ! :D

• Like
Hạng B1
26/12/11
59
236
38
Campuchea
Đời thật khó!
xe được ví như vợ 2!
mà đi cưới vợ 1 thì cũng bị kèm lạc rồi phải hầu hạ, sống chung trọn đời! Méo thể nào mắc sai lầm này nữa!
Nên khi cưới vợ 2 thì kèm lạc lần nữa thì sao chịu nổi cái dại đã trót dại kia rồi!
không! em méo dại nữa đâu các anh ạ! :D
đau thiếu lựa chọn