Nếu mua xe, các bác sẽ quan tâm tới những yếu tố nào nhiều nhất?

• Thiết kế ngoại thất

Bình chọn: 71 55,9%
  • Kích thước bên ngoài

Bình chọn: 19 15,0%
  • Không gian nội thất & số chỗ ngồi

Bình chọn: 82 64,6%
  • Hệ truyền động

Bình chọn: 45 35,4%
  • Hệ thống treo

Bình chọn: 55 43,3%
  • Trang bị an toàn

Bình chọn: 85 66,9%
  • Trang bị tiện nghi

Bình chọn: 60 47,2%
  • Sức mạnh động cơ

Bình chọn: 55 43,3%
  • Cảm giác lái

Bình chọn: 46 36,2%
  • Giá bán

Bình chọn: 78 61,4%
  • Giá trị thương hiệu

Bình chọn: 31 24,4%
  • Chi phí vận hành

Bình chọn: 61 48,0%
  • Dịch vụ bảo hành và bảo dưỡng

Bình chọn: 60 47,2%
  • Sự khác biệt, đột phá so với các mẫu xe khác

Bình chọn: 19 15,0%

• Total voters
    127
Hạng B2
11/2/22
225
200
43
24
View attachment 2664838

Em thấy các bác mua xe có nhiều tiêu chí lựa chọn xe khác nhau, đôi khi có cách chọn xe theo các tiêu chí mà số đông lựa chọn như thiết kế, thương hiệu, tiện nghi, giá bán nhưng đôi khi có những bác mua xe vì những lý do khá đơn giản hay khác biệt.

Em làm khảo sát trên để xem đâu là các yếu tố mà các bác quan tâm nhất khi chọn mua một mẫu xe. Ngoài ra, nếu có mua xe với tiêu chí nào đó khác biệt, các bác có thể chia sẻ, bình luận bên dưới để cùng trao đổi thảo luận.
Tiêu chí quan trọng nhất là xe phải bền bỉ để chịu được cái thời tiết nhiệt đới gió mùa khó chiều thì ko thấy đưa vào = ))

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.567
11.784
113
HCM
Tiêu chí quan trọng nhất là xe phải bền bỉ để chịu được cái thời tiết nhiệt đới gió mùa khó chiều thì ko thấy đưa vào = ))
Thời tiết của Vn còn chưa khắc nghiệt như Trung Đông hay Úc

• Like
Reactions: Osin and xlive
Hạng F
29/10/16
11.581
22.219
113
Pháp

Sự khác biệt, đột phá so với các mẫu xe khác​

Cái nầy là cái gì theo các bác : em cố tìm ra mà chưa hiểu ? thí dụ như ống pô để dưới gầm phía sau thì đem gắn ngược trên nóc phía trước chỉa trên trời ? Bình xăng để trên nóc để tránh bơm xăng bị hư ?

Nhà sản xuất cùng đời thì từ bản thấp đến bản cao, có thể bản đặc biệt, thậm chí bản theo khách hàng đặt, nhưng chỉ có nhiêu đó mà thôi, trừ khi nào được phép chế biến như các nước phương tây mà qua được đăng kiểm.
Nội các xứ ôn đới mà cũng còn phải chịu tuyết, muối nửa bác à, chưa nói đến biên độ trong năm, tháng, thậm chí trong 1 ngày cũng cả chục độ C. VN chỉ bị ẩm là khó chịu nhất
Em xin mạn phép giới thiệu bác con Beijing X7, siêu sao được những người sở hữu tự hào là có tất cả mọi thứ vượt trội trong phân khúc ...trừ thương hiệu.
Nếu tìm được cái logo nào hay hay để vào ...đố biết bao nhiêu người biết .... Thử đi bác
Dân VN mua xe là để thiên hạ nhìn nhe .ngoai thất sang đẹp là được .còn nó gắn máy và hộp số gì kệ cha hãng .
- Giống như nhà ở quê xây vila cột hoành tráng,trụ thế bờ rào khủng .nhưng bước vô nhà nội thất toàn đồ rẻ tiền chả có gi phục vụ cuộc sống mình
Cái nầy thì tuỳ theo chủ xe có tìm tòi, biết tí ti về kỹ thuật .. là có thể được
Còn phần 2 thì có lẽ ...đúng vì em từng thấy ở VN nha đi xe sang mà ăn mì gói ngược lại các xứ phương tây mua xe cũ qua cả chục tay, giá thì không còn trên thị trường, xe vẩn vận hành ai đến đâu mình đến đó, mà gia đình vui vẽ. Cái nào hơn ta ...

Thân các bác ....
@all : bác nào mở thớt, làm một bài xem xe, kiểm tra ngoại thất (dàn đồng) , kiểm tra máy (không cần rả máy), kiểm tra đụng có nặng (tức là dàn chassi) .... để chọn lựa cho mình một chiếc xe lướt .. là được

Hạng D
16/11/20
2.643
7.890
113
37
Nếu tìm được cái logo nào hay hay để vào ...đố biết bao nhiêu người biết .... Thử đi bác
Nhà em không có xe mà cần đổi logo như bác nói nhưng việc bác đề cập thì em đã thấy nhiều lắm rồi ạ. Lúc trước thì có Range Rover Q7, Maserati Z8, giờ thì không có logo X7 đủ cả ... Mấy xe này đi ngang qua em thấy nhiều người trầm trồ xe đẹp đúng xe sang có khác :rolleyes:

Hạng B2
11/2/22
225
200
43
24
So sánh khập khiễng các hãng xe có thị phần lớn ở Việt Nam đều thành công là do bền bỉ, an toàn mà vẫn trang bị nhiều tiện ích đấy

Hạng C
18/3/16
529
12.830
93
Theo nhu cầu sử dụng lại không có trong lựa chọn, trong khi lại là quan trọng nhất.
Bởi xứ mua chỉ để khoe hỏi sao tối ngày toàn lôi nhau ra chửi lộn, rồi đánh giá dân trí của nhau :rolleyes:

Hạng B2
31/3/12
338
1.934
94
Xe của thương hiệu gì cũng có thể cân nhắc kể cả hàng china, nhưng tuyệt đối ko chơi với băng ăn mày lòng yêu nước :rolleyes:

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.835
12.099
113
Cứ coi giá trước.
Giờ đa phần xe như nhau thôi, cũng chả kém bền hơn bao nhiêu.
Cứ phải là giá trước.
Dù gì mua dư vẫn được tiền đổ xăng trong lúc xăng khủng khiếp như bây giờ.
Chạy xe giờ đến đâu là đến đó, ko rẽ quẹo quay đầu lung tung.
Đến chỗ là phanh luôn, đến de còn ko dám!

Hạng F
3/10/15
9.835
12.099
113
Xe của thương hiệu gì cũng có thể cân nhắc kể cả hàng china, nhưng tuyệt đối ko chơi với băng ăn mày lòng yêu nước :rolleyes:
Ủng hộ bác, vậy mới công bằng.
Kinh doanh vốn là man trá, vậy mà còn ăn mày tình cảm thì đúng là ko nên chơi, vì chơi ván ấy chỉ có thiệt thân.
Mà bằng chứng đã thiệt rồi ấy chứ!
Đúng là đéo nên lụy tình cấm có sai.

• Haha
Reactions: kyogod
Hạng B2
11/2/22
225
200
43
24
Cứ coi giá trước.
Giờ đa phần xe như nhau thôi, cũng chả kém bền hơn bao nhiêu.
Cứ phải là giá trước.
Dù gì mua dư vẫn được tiền đổ xăng trong lúc xăng khủng khiếp như bây giờ.
Chạy xe giờ đến đâu là đến đó, ko rẽ quẹo quay đầu lung tung.
Đến chỗ là phanh luôn, đến de còn ko dám!
Ông ko thấy có tiêu chí "giá" ở bài viết rồi ah. Còn ko quan tâm đến bền bỉ thì cứ mua xe tàu mà đi

• Like
Reactions: Perenco