Status
Không mở trả lời sau này.
sgv confirmed
Hạng B2
23/4/11
186
2
18
Nợ 15 ngàn tỷ thi phải bán tháo để tra no thôi. Đây là tin từ NH đó mà. Các bác nào muốn mua nhà thì hảy ráng nhịn thèm nha.
moon_return nói:
Xin thưa với các bác "mắt mũi kèm nhèm, đọc hớt ha hớt hải" là Bầu Đức ko giảm giá bán căn hộ hiện tại của mình. Chính xác là Bầu Đức nói: sẽ tung ra căn hộ có giá thấp hơn 50% so với các căn hộ xung quanh. Mọi người đang dự là căn hộ Thanh Bình nằm kế bên căn hộ Sunrise sẽ tung ra với giá rẻ hơn. Ko so về chất lượng xây dựng
Bữa giờ toàn gặp mấy bác, mấy mợ đọc, nghe, hiểu tầm bậy rồi tự đi kiếm giá ảo.
Chủ thớt về kiếm bài của anh Đức đọc rõ lại giùm đi. Đi lập topic tào lao hỏi căn hộ Q7 giảm giá 50% thì mãi mãi ko bao giờ có. Giá HAGL3 và An Tiến hiện đang bán lỗ 15,5tr và 14,4tr. Hiện đã bán hết các căn đẹp rồi mà vẫn còn có bác ngồi đợi nó hạ xuống 7-8tr/m2 để mua mới khôi hài cho cái sự "thông thái" người ta nói 1 đằng tự mình đi hiểu 1 nẻo và tin là nó đúng rồi

Hạng B2
18/4/11
274
8
18
sgv nói:
Nợ 15 ngàn tỷ thi phải bán tháo để tra no thôi. Đây là tin từ NH đó mà. Các bác nào muốn mua nhà thì hảy ráng nhịn thèm nha.
moon_return nói:
Xin thưa với các bác "mắt mũi kèm nhèm, đọc hớt ha hớt hải" là Bầu Đức ko giảm giá bán căn hộ hiện tại của mình. Chính xác là Bầu Đức nói: sẽ tung ra căn hộ có giá thấp hơn 50% so với các căn hộ xung quanh. Mọi người đang dự là căn hộ Thanh Bình nằm kế bên căn hộ Sunrise sẽ tung ra với giá rẻ hơn. Ko so về chất lượng xây dựng
Bữa giờ toàn gặp mấy bác, mấy mợ đọc, nghe, hiểu tầm bậy rồi tự đi kiếm giá ảo.
Chủ thớt về kiếm bài của anh Đức đọc rõ lại giùm đi. Đi lập topic tào lao hỏi căn hộ Q7 giảm giá 50% thì mãi mãi ko bao giờ có. Giá HAGL3 và An Tiến hiện đang bán lỗ 15,5tr và 14,4tr. Hiện đã bán hết các căn đẹp rồi mà vẫn còn có bác ngồi đợi nó hạ xuống 7-8tr/m2 để mua mới khôi hài cho cái sự "thông thái" người ta nói 1 đằng tự mình đi hiểu 1 nẻo và tin là nó đúng rồi

Vâng, nếu bác nói lý ngang là bầu Đức vì nợ NH mà giảm giá căn hộ thì em xin thua bác
Em đang phân tích cho bác cái sai của mình mà bác vẫn dẫn chứng nợ NH nên giảm giá nhà 50% thì sao bác ko "gia cát dự" là nên giảm thêm bao nhiêu % nữa thì hay hơn.
Em phục sự "thông thái" và ăn nói kiểu "cua" của bác.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113
Cha Đức này ỷ thế là người "Lớn" nên phát ngôn mang tính "bừa bãi" thật nhỉ.
http://biz.cafef.vn/20120519105028948CA47/nhung-tin-hieu-la-tu-bau-duc.chn
"Trong đại hội cổ đông vào tháng 4/2012, một con số mà ông Đoàn Nguyên Đức nêu ra có lẽ đã làm ngạc nhiên giới phân tích và cả các cổ đông: 40% lợi nhuận của tập đoàn này trong năm 2012 đến từ bất động sản."

http://www.baomoi.com/Chien-luoc-cua-Bau-Duc/45/6702361.epi
"Cũng trong đại hội này, một lần nữa, Bầu Đức làm mát lòng cổ đông với toan tính chiến lược của ông. Rằng, trong tương lai, từ năm 2011 trở đi, khoáng sản sẽ thay thế bất động sản trong cơ cấu doanh thu, đồng thời các khoản đầu tư cao su và thủy điện cũng sẽ đến ngày hái quả."

Hạng C
9/2/12
946
38
48
Em nghĩ đây là cách PR những dự án của HAGL, như vụ đất Quận 9 Minh Tuấn vừa rồi. Lần này thì người ta sẽ để ý đến dự án Thanh Bình nhiều hơn, tội nghiệp Sunrise, nhưng khách định mua thì cứ " đợi chờ là hạnh phúc "

Hạng B2
26/11/11
241
191
43
căn hộ mà bán 200tr/ căn vẫn có lãi chủ đầu tư ko bao giờ bị lỗ. chỉ có người mua là bị thiệt thôi

Hạng B2
20/5/07
330
1.062
93
nguyen_hainhan nói:
căn hộ mà bán 200tr/ căn vẫn có lãi chủ đầu tư ko bao giờ bị lỗ. chỉ có người mua là bị thiệt thôi
:( Em thua bác. Miễn bàn :(

Hạng B2
4/4/11
133
0
16
11
Tổng kết lại là dự án Thanh Bình cạnh SR vì chỉ có sunrse mới là mục tiêu phá giá cũa Hagl.
tiền cần giảm giá là đễ thanh khoãn để đầu tư tiếp cao su Vì diên tích cao su chưa trồng hết.
Ngoài cao su còn có Mía thanh khoản ngắn 1 năm 1 vụ .
vì cao su phải đến ít nhất 4 năm mới cạo được nên đây là lấy ngắn nuôi dài.
nhưng mà cao su khi mà đã cạo được thì các thứ còn lai không phải lo . Ngồi điếm tiền. Xong.
-------

Status
Không mở trả lời sau này.