ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Xài chảo chống dính ko biết xài thì mua 10 triệu cũng hỏng .
phải lưu ý
Chiên xong đê nguội rồi rửa chảo liền
Chải chống dính ngoài chiên ra ko nên xào đồ ăn.
Việc lòn tay vào khoá bên trong còn có 1 tác dụng nữa là trộm ko biết được có người ở nhà hay ko nên cũng ngại hơn.
Mềnh xài mấy năm vẫn .. phình phường :). Sợ hoặc thấy có dấu hiệu trục trặc thì 1 vài năm đổi 1 lần thôi anh.

Như mềnh nói ở trên: Chỉ dùng cho cửa khoét 1 lỗ vừa 1 tay thọt vô để bấm số (không nhìn thấy trong) thôi anh.
Khóa này nếu để ở ngoài (hoặc để 2 tay thò vô được) thì là tệ nhất nhưng ngược lại khóa ở bên trong & chỉ vừa 1 tay thì an toàn hơn các khóa chìa nhìu. Mục đích lớn nhất và bao trùm lên tất cả là: ngăn không cho mở chốt cửa gài bên trong bằng cách không thể cắt hoặc dùng chìa/đoản để mở
View attachment 2145934

Xỉn quắc cần câu thì ổ nào cũng như nhao à.
Mã do nhà sản set cố định. Bấm riết quen thoy. Biết mã rồi thì thấy "Sao đơn giản rứa?" nhưng không biết (và không nhìn thấy từ bên ngoài) thì mò mệt mỏi lun.
Ví dụ:
View attachment 2145938
------------------------------------------------------
Theo quan điểm của mềnh, xét về tổng thể thì cái này: "An toàn - Tiện lợi - Dễ thao tác nhất". Mềnh chia sẻ, ai thấy ổn áp/phù hợp thì áp dụng thoy
chuyện ccj mái anh cũng bàn ra được chục trang, túm lại 1 cái bgio xài khóa nào? có khóa thẻ từ, vân tai nào mà xài ngoài trời cho cổng sắt đc ko

Vụ khóa cổng này ngày xưa em có hỏi 1 lần rồi, vì cũng muốn:
  • An toàn
  • Tiện lợi
Cũng hỏi nhiều người loại nào xài ngoài trời mà ko cần đem chìa hay không rồi cuối cùng cũng chưa đâu vào đâu vẫn xài ổ khóa chìa bình thường. Nhưng hiện tại thì em chia sẻ thế này:
- Thứ nhất khóa thì móc vào cái pát ở bên trong tức là móc trực tiếp vào 2 cái lỗ của 2 cánh cổng chính, không nên móc vào cái này
Khoá cổng ! Các bác chia sẻ loại nào tiện lợi ,an toàn !

Vì thực tế có nhiều nhà cổng làm không kín bên dưới, tụi nó đẩy cái chốt dưới lên là khóa này tự bung. Nói chung là đã có mấy người bị vụ này mà ko để ý rồi, bữa em test thử nhà em thì ko làm đc do chân cổng nó sát đất nhưng ở trong thử khóa và kéo chốt giữa ở dưới lên xong đẩy ra là auto rời chốt mặc dù khóa vẫn còn khóa.

Em thấy nếu đi đâu xa lâu ngày hoặc nếu khu vực ko an ninh thì giải pháp đơn giản nhất đó là cổng kín cả trên lẫn dưới, khoét 1 lỗ bên trái thò tay vào khóa cổng được. Nếu có gia đình cha mẹ gì ở gần thì gửi thêm 1 cái chìa sơ cua đề phòng đang mò mở mở mà rơi chìa là xong phim. Cái này đúng là lợi thì ai làm nhà đó, quen mới làm đc rồi hướng khóa thế nào, chìa bỏ vào ra sao làm nhiều thành quen. Người lạ mà có chìa còn khó mở chứ đừng nói không chìa mà ngồi mò (thực tế thì trộm đã cố tính phá nó sẽ có nhiều cách phá nhưng cách dễ nhất đó là xử cái ổ khóa thì khó), ngay cả đút xà beng hay gì vào cũng khó.
Nhược điểm: vẫn phải đem theo chìa bất tiện và dễ quên, mất chìa hay rơi chìa thì khóc tiếng mán luôn.

Bữa em cũng thấy có loại ổ vân tay ngoài trời mà thực ra cũng chẳng dám mua vì sợ nhiều khi mưa gió hay nắng hay hết pin gì đó thì cũng ớn. Lỡ một ngày đẹp trời nào đó nó bị hỏng bên trên thì bó tay.

Nên em cũng đang hóng review cái khóa dạng bấm nút như trên...

Hạng B2
6/8/09
497
2.381
93
Lời của 1 anh bán khóa. Không có loại khóa nào an toàn hết, trộm chỉ mở nhanh hay chậm thôi. Cách tốt nhất là khóa kèm, báo động + Camera.
nhà bác dùng khóa gì ?

HVH confirmed
Hạng C
1/2/13
734
16.707
93
Mở từ ngoài bằng chìa, và hoàn toàn ko có khoen để móc ổ khóa ngoài
Dạ, hình nó giống vậy. Có nhiều model nha anh. Anh hỏi bên bán khóa tư vấn thêm. Mở ngòai bằng chìa. Cái chìa nó rút ngắn lại được, để trong túi quần ko vướng. Hình thực tế gắn trên cửa thì mai em lên xưởng em chụp gửi anh. View attachment 2144783
Dùng cho cổng sân:
Mở từ ngoài bằng chìa nhưng vẫn phải thì tay vào trong vì nó có một chốt khóa vặn chỉ thao tác mặt trong chổ cái núm tròn khía trong hình (nếu bên trong không lock thì không cần lổ để thò tay vào), còn có 1 chốt khóa vát nếu không lóc bên trong thì có thể tác động bằng chìa khi mở bên ngoài bằng cách khi xoay mở hết nấc thì xoay thêm tiếp nữa nó sẽ thụt chốt vát.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.011
113
đây
túm lại éo có cái khóa nào an toàn hết :p, giờ máy cắt chạy pin cả đống, chúng nó kg phá khóa dc thì thò cái máy vô cắt 30s là xong cái khóa
Túm lại xài cửa trượt là an toàn nhất

• Like
Reactions: hoack
Hạng D
18/4/15
1.388
10.768
113
Khoá này nhìn Ha oai nhưng trộm nó mở cái 1. Bằng chứng nhà đứa Em kêu thợ khoá vào mở do đánh rơi chìa, thợ mở chưa đầy 5 phút.
1 búa thì 4 con vít bắt vô sắt tự rụng.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
A btpaul khóa đi. Mai e cắt chị nghe. Đồ quỷ khóa đó có gì mà ko cắt được.

• Like
Reactions: btpaul