Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi khóa từ xa! âm thanh và đèn!

Hạng B1
29/1/07
70
1
0
RE: khóa từ xa! âm thanh và đèn!

Bac gắn ở đâu giá rẻ thế ạ? Em gắn cũng chỉ khóa mở mà hết 400 + 100 công = 500 (Chuột có sẵn hết không phải mở tapi cửa).

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Muốn kêu "chóc chóc" hay "chip chip" thì bác phải gắn thêm còi ở đèn signal, khi bật signal nó kêu giống như bác khóa cửa từ xa vậy,

cho em hỏi có một số xe khi khóa cửa bằng chìa khóa từ xa thì đèn xi-nhan sáng và có tiếng kêu "chóc chóc". vậy đó là tính năng của xe hay cần gắn thêm? innova có k các bác?

Hạng B1
22/2/08
59
0
0

Gắn cái này chỉ có tốn điện thôi, bác nào lỡ quên or mất remote or chạm điện thì coi như hết bình

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia

Trích đoạn: kyanh911

cho em hỏi có một số xe khi khóa cửa bằng chìa khóa từ xa thì đèn xi-nhan sáng và có tiếng kêu "chóc chóc". vậy đó là tính năng của xe hay cần gắn thêm? innova có k các bác?
Chìa khóa theo xe của bác chỉ có chức năng mở và lock cửa thôi (tích hợp luôn trên chìa khóa).Còn gắn thêm hệ thống báo động sẽ có thêm các chức năng khác như : tìm xe (bấm vào remote thì đèn xinhan sẽ sáng lên);đụng vào thì kêu oai oái (nhớ đụng mạnh mạnh:D);on-off cửa;đề máy(cái này sử dụng rất nhiều trong trường hợp mình muốn ra xe là máy đã nổ,lạnh đã buốt :D).Ngoài ra cũng còn nhiều cái hay khác như : đề máy không nổ nếu còn gài số,chưa kéo thắng tay;đóng cửa không chặt mà lock sẽ hú hú hoài,đóng cửa không lock sẽ kêu chóc chóc (ý hỏi tại sao không lock lỡ bị đạo chích thì sao :D) ....Nhược điểm : bị người quậy phá cho kêu hoài,đậu xe ngoài quốc lộ lâu lâu sẽ báo động do xe tải chạy ầm ầm (rung mạnh là kêu thôi :D)
Kết luận : gắn đi bác (lợi nhiều hơn hại).:D

Last edited by a moderator: