Hạng D
2/6/11
1.492
66.331
113
Rừng ở dưới là rừng trồng hay sao mà có 1 loại cây vậy bác, nhìn giống cây dừa ko bít phải ko? "Restoran" là tiếng Malay hả bác?

Hạng B2
7/9/09
342
2
18
53
Theo em đoán rừng trong hình là rừng cọ trồng phải không bác Tuấn.

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
Chúc bác và bạn bè có chuyến đi vui vẻ, thú vị.

Bác có biệt tài biến chuyến đi của bác thành chuyến đi của mọi người.

Em đợi nghe bác kể chuyện, chắc ngày nào cũng phải vào ngía thớt của bác tí...

Hạng C
3/10/07
717
434
63
TPHCM
muaban.net
Khi nào bác về kể chi tiết cho em tham khảo với nhe .chi phí vé máy bay và đi lại là bao nhiêu thanks bác.

Hạng D
16/5/09
1.439
212
63
MeAuto nói:
Khu nhà hàng là ở Bukit Bintang phải không bác Tuấn

Trong đám bạn chỉ có 1 tay là sang Mã lần thứ 2, còn lại là lính mới tò te nên mình không rành lắm, chỉ biết ở MAYVIEW GLORY HOTEL (www.mayviewglory.com) gần China Town thôi. Đi bộ khoảng 10' là tới khu ăn uống này...

Thong.Nguyen nói:
CÁC BÁC ĂN GÌ, UỐNG GÌ VÀ CHẤM GÌ VẬY???

He he, ẩm thực là một phần không thể thiếu trong các chuyến du lịch.

UỐNG: Trước ngày lên đường có nghe đồn beer ở Mã rất mắc (mà mắc thiệt: Tiger chai nhỏ hơn 50K/chai nhưng không bán rộng rãi) trong khi tiêu chí lần này là : ngon-bổ-rẻ nên tụi mình ghé Duty Free Shop mần bậy 2 chai Black Label loại 75cl mang theo (31usd/chai, mua 2 chai được tặng 1 túi xách rất cool). Phí phục vụ chỉ có 5RM (khoảng 35K vnđ) với ly "xây chừng" và đá.

ĂN: Khi xuống máy bay đã trễ mà Phi trường cách KL khoảng 75km nên tụi mình ghé vào McDonald's làm fast food luôn cho kịp chuyến xe, đến tối đói bụng quá trời, order mấy món xiên Mã Lai nhưng họ ướp ngọt quá..., sau đó là sò huyết (chắc là mần theo kiểu Tứ Xuyên), rồi chuyển qua ăn các loại: cơm chiên cá mặn (menu ghi là salt fish fried-cook), cơm chiên thịt heo (pork fried-cook, thực ra là cơm lạp xưởng)... rồi một vài loại cơm nữa mà mình qiên mất tiêu, cũng không chụp hình lại... hoàn toàn không có món nước như canh, lẫu...

CHẤM: các món xiên nướng họ có cho loại sốt sền sệt ăn cũng OK, có điều ngọt quá. Xin nước tương, nói rõ là Soya Sauce thì lại mang giống như nước mắm...(nhưng mùi nhẹ hơn)...

cuongda nói:
Khi nào bác về kể chi tiết cho em tham khảo với nhe .chi phí vé máy bay và đi lại là bao nhiêu thanks bác.

Vé máy bay giá rẻ bạn mình đăng ký thời điểm thấp nhất chỉ có usd 44/khứ hồi, mình quyết định đi trễ nên có tăng thêm... (hành lý xách tay được 7kg, không phục vụ ăn uống gì ráo trọi...)

Last edited by a moderator:
Hạng C
14/5/10
601
3
18
Em đi Mã Lai vài lần, đặc biệt khoái cái China Town, mua đồ rẻ kinh khủng nhưng phải biết trả giá. Có lần em hỏi cái đồng hồ giá nhiêu, thằng bán bảo 30 RM, em chưa trả tiếng nào thì nó hỏi em người gì, em trả lời là người VN, thế là tự nhiên nó phán "VN thì tao bán 10 RM thôi vì tao là người Bangladesh", không hiểu luôn, em trả giá nữa, thế là mua được với giá 7 RM :D, không biết có hố không nữa