Status
Không mở trả lời sau này.
@mittokhoa: bỏ vốn nhiều vào đất cũng tiếc vì nếu số vốn đó bỏ vào kinh doanh, với những người có duyên với kinh doanh chắc chắn nó sẽ sinh lợi nhiều, nhưng ko phải e bỏ hết vốn rồi đi làm công ăn lương đâu ạh, ở quê ba mẹ cũng cho sẵn gần 20ha đất, từng đó cũng đủ cho e kiếm được lợi nhuận khá khá với e sau này để đáp ứng cuộc sống ở sg.

@ aron_Truong : e sẽ tham khảo lời tư vấn của bác, thanks, và sẽ chọn ra phương án hợp lý cho bản thân để sau này ko tiếc vì chôn vốn vào bds quá nhiều. E cũng thích bỏ 1 nửa mua cái chung cư, còn 1 nửa thì đi kinh doanh bác àh. có nhiều ý tưởng kinh doanh trong đầu mà chưa thể thực hiện được
p/s : sẽ cố gắng hỗ trợ bác ls tốt nhất NH của em.

@vinh99vn : Bỏ tiền ra mua 1 chung cư, 1 cái cho thuê.
mua 1 cái, bỏ ngân hàng 1 cái hợp lý hơn bác nhỉ, giờ mua nhà, giá nhà càng đi xuống, cơ sở hạ tầng xuống cấp, hao mòn tài sản thì còn lỗ nhiều hơn ấy chứ.

Hạng B2
3/5/11
312
30
28
Căn nhà này đã xong bác nhé .
Nằm đường số 14 Trần Não .không biết có phải căn chủ nhà gửi bác Dinh.real không .

Dinh.REAL nói:
nắng nói:
Em cũng tìm nhà như bác , tìm được vài miếng Q2 ,giá thường 35tr là tốt còn không 37 hoặc 39 tr/m
Bác tham khảo nha .
Em có ngắm một miếng diện tích 4,2*22. 2 mặt tiền nội bộ ,có thể cắt để xây 2 nhà nhưng chưa tính phí tách sổ . 2 mặt tiền oto vào vô tư .chào bán 2tỷ900
Nếu trong tháng này em không chốt lấy thì em giới thiệu cho bác sang gặp trực tiếp chủ nhà mua
Căn này em cũng biết chủ.
Bác nào có nhã hứng thì alo em.

APAK em đang có nền 5x20 góa 35tr.
4x20 giá 37tr

Hạng B2
26/8/12
378
389
63
51
secret87 nói:
Em chào các bác ạ.
Tình hình là khoảng hơn 1 năm nữa là em cưới vợ.
em thì ko làm ra nhiều tiền, nhưng ba mẹ em có mảnh đất ở pleiku, hồi trước mua định để cho em nay em muốn sống ở sg nên cũng định bán, hôm trước có người trả hơn 2 tỷ.
ngoài ra thì ở nhà cũng định cho e thêm >1 tỷ nữa.
Gia đình nhà vợ thì nói cứ mua đất đi sau này cho tiền xây nhà.
em còn trẻ và mới đi làm nên ko giỏi bằng các bác trong này, nên dựa hơi ba mẹ thôi.

Các bác cho em hỏi, với số tiền tầm 3-3,5 tỷ thì có thể mua đất ở khu đô thị mới nào ở Q2 , vì ba mẹ em muốn e sống ở khu đô thị mới. Mà mấy khoản đất đai thì em gà lắm ạ.
e đang ở trọ khu an phú, an khánh. cũng thích ở khu này lắm vì cơ sở hạ tầng hoàn thiện, các bác cho em hỏi, với tầm tiền đó thì ở ap,ak được ko ạ.
thanks các bác nhiều.
các bác đọc lại phần in đậm đi ạ, bác chủ đâu có lựa chọn đâu ạ!? Phải mua đất làm của hồi môn thôi

Rút thêm tí kinh nghiệm từ bản thân - bác chủ chưa cưới vợ thì đừng vội mua nhà đất, mua xong mà vợ hay nhà vợ không thích là toi đấy. Cưới xong theo nhà ở cho sướng, đợi trước khi sinh con rồi làm 1 cái đủ để sống ổn định trong 5-10 năm rồi chuyển sang cái ok hơn.

Tập Lái
22/11/11
23
0
1
chắc còn lâu chủ topic mới quyết định được và cũng còn thêm 1 khoảng thời gian lâu tương tự chủ topic mới xuống tiền.

Tập Lái
8/10/12
6
0
0
32
sites.google.com
em cũng là dân Pleiku, ở đường Huỳnh Thúc Kháng:D, em có 1 căn nhà hẻm xe hơi đường Nguyẽn xí 1 trệt 3 lầu 4,5m x 14 m giá 5tỷ ( thương lượng), bác alo em 0948925039 có j ae cafe, em làm gần hồ con gùa

Hạng C
20/8/12
518
593
93
Quận 2
Em thấy chủ thớt còn khá lâu mới mua được! cứ đi tham khảo tiếp Bác ạ! dự là Bác hợp với Q1 hơn!:D

Status
Không mở trả lời sau này.