Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
Chào các tiền bối, em đang học B2 , nay được làm bài khởi hành ngang dốc. Không biết khi xưa các bác được thầy chỉ ntn chứ em tập trên con xe Daewoo sedan đời rất cũ, thầy bảo nhả ly hợp cho xe rung mạnh rồi giữ nguyên buông chân thắng (ko được ga)ra là ok. Mà ko hiểu sao em làm y chang mà nhiều lúc xe chết máy bị chửi tan tác. Nên em xin các tb mẹo để pass bài này dễ dàng ko cần ga ạ.

em chạy hơn 300K km rồi. mà làm đúng hướng dẫn này, trên con Daewoo thần thánh, thì chắc là rớt, thi lại thôi.

Hạng D
12/9/09
1.797
65.570
113
Sai Gon
Chào các tiền bối, em đang học B2 , nay được làm bài khởi hành ngang dốc. Không biết khi xưa các bác được thầy chỉ ntn chứ em tập trên con xe Daewoo sedan đời rất cũ, thầy bảo nhả ly hợp cho xe rung mạnh rồi giữ nguyên buông chân thắng (ko được ga)ra là ok. Mà ko hiểu sao em làm y chang mà nhiều lúc xe chết máy bị chửi tan tác. Nên em xin các tb mẹo để pass bài này dễ dàng ko cần ga ạ.
Chạy nhiều mới có cảm giác chân.
Thuê xe chạy nhiều là OK
Xe yếu mạnh chỉ là phụ hoy.

Hạng B2
21/10/06
337
25.246
93
Khi anh thả ly hợp chậm. Nhìn kim đồng hồ tua máy. Kim tuột nhẹ là ly hợp bám rồi - xe đã đc máy kéo. Khi đó thả thắng (miết tí gas nêau xe yếu)
Đừng nghe kiểu xe rùng mình xứt tinh hay cần số rung gì hết vì xe lạ mình ko thể cảm nhận.

Hạng C
3/12/07
843
4.854
93
CAN THO
Cái này thuộc về cảm giác sao chỉ được ta. Tập dần cho quen đi bác. Lái xe giống như bơi thôi, không thể nói nhau nghe mà thành thục được.

• Like
Reactions: machchua and btpaul
Hạng C
3/12/07
843
4.854
93
CAN THO
Khi anh thả ly hợp chậm. Nhìn kim đồng hồ tua máy. Kim tuột nhẹ là ly hợp bám rồi - xe đã đc máy kéo. Khi đó thả thắng (miết tí gas nêau xe yếu)
Đừng nghe kiểu xe rùng mình xứt tinh hay cần số rung gì hết vì xe lạ mình ko thể cảm nhận.
Cái này chuẩn nè. Vụ rung hay rần rần gặp xe cũ sao phân biệt được vì lúc nào nó chả rần rần. Hihi..

Tập Lái
21/11/19
15
9
3
24
cái xe này nó nát rồi anh ơi, cái đồng hồ đó hỏng rồi.

• Like
Reactions: machchua
Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
Khi anh thả ly hợp chậm. Nhìn kim đồng hồ tua máy. Kim tuột nhẹ là ly hợp bám rồi - xe đã đc máy kéo. Khi đó thả thắng.
con Deawoo này ly hợp thần thánh lắm, ngắn ngủn, nặng, rít, giật giật... cộng với máy yếu, nó giật lùi cái chết máy, rớt thẳng.
Thôi kéo thắng tay, vù ga, nhả côn vọt luôn.... mất điểm vẫn đậu mà... ai cần 100 làm gì