Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Thế kết chưa: Bật hay ko? Và luật ko quy định?
Nếu ko gặp xình bẩn thì rửa hay kệ mịa nó?

Hạng D
28/3/12
3.364
57.415
113
51
Bật signal cứ nghĩ là tấp lề gây khó chịu vô cùng. Giao thông vốn đã phức tạp, hệ thống biển báo chằng chịt vậy thì có cần suy diễn cho phức tạp thêm? Căn cứ yếu không đủ thuyết phục nhưng vẫn cứ thổi bắt lỗi và ra quyết định xử phạt?

Hạng D
28/3/12
3.364
57.415
113
51
- Sau này tất cả bác tài cứ signal khi gặp đường cong ( dù biết nó là vô lý và luật không bắt buộc), sẽ tới lúc xxx cần bánh mì sẽ bắt các bác về tội " signal trong khi không chuyển hướng hay chuyển làn" cho mà xem.
- Hình như Hungrau hiểu chưa đúng thế nào chuyển hướng nên hay cmm theo cách hiểu của bác ấy gây ức chế cho ae oser. Có lẽ bạn ấy nghĩ chuyển hướng tức là con thay đổi hướng theo ( đông - tây - nam - bắc)
- Có lần tôi chở người bạn nước ngoài, trên QL 1A đoạn qua Cái Bè TG, khi mở signal trái để qua mặt xe tải chạy lane trong thì bạn ấy hỏi tôi signal làm gì? Và nói ở nước của bạn ấy mở signal mà không quẹo hay chuyển lane là bị phạt !
Người Việt cứ hay trứng đòi khôn hơn rận :(. Tiêu chuẩn, luật đều lấy của nước ngoài về chỉnh sửa cho "phù hợp".

Tập Lái
3/12/14
35
52
18
37
Các phần thi k phải là luật. Họ muốn test việc lái vòng quanh thì chỉ chấm phần này mà k quan tâm phần khác. Giống như test bác dừng giữa cầu rồi chạy tiếp, ra đường cứ đến cầu bác dừng, kéo thắng tay rồi mới chạy tiếp chăng?
Ví dụ trường hợp họ muốn quan tâm lái xe có xi nhan ra vào khi nhập dòng, tách dòng pt, thì họ sẽ chấm phần đó.
Hoặc phần tăng tốc và phanh gấp, chẳng lẽ ra đường cứ thế mà chạy?

Nên thi chỉ là mô phỏng và chấm 1 số thao tác, kỹ năng thôi.
BÁC NÓI VẬY LÀ SAI BẢN CHẤT THI SÁT HẠCH RỒI, SÁT HẠC NGƯỜI TA SẼ ĐƯA NHỮNG TÌNH HUỐNG NGUY HIỂM TRONG THỰC TẾ VÀO, SAU ĐÓ CHẤM XEM KỸ NĂNG MÌNH CÓ XỬ LÝ DƯỢC CÁC TÌNH HUỐNG ĐÓ KHÔNG:
01. DEPART TRÊN DỐC CHÍNH LÀ TÌNH HUỐNG KẸT XE TRÊN DỐC
02.PHANH GẤP CHÍNH LÀ TÌNH HUỐNG VÍ DỤ NHƯ CÓ NGƯỜI XUẤT HIỆN TRƯỚC XE MÌNH BẤT THÌNH LÌNH NGOÀI THỰC TẾ, HỌ TEST XEM MÌNH CÓ PHẢN ỨNG ĐƯỢC TÌNH HUỐNG ĐÓ KHÔNG, CÒN TẤT CẢ PHẦN SÁT HẠCH PHẢI TUÂN THEO LUẬT CHỨ BÁC.
03.sAU KHI SÁT HẠCH TRONG HÌNH CÒN CÓ PHẦN SÁT HẠCH ĐƯỜNG TRƯỜNG NỮA MÀ, ĐỂ TEST MÌNH TUÂN THỦ LUẬT GIAO THÔNG NHƯ ĐÈN TÌN HIỆU, BIỂN BÁO NỮA MÀ BÁC
Ý KIẾN CỦA BÁC HƠI PHIẾN DIỆN VÀ CÓ PHẦN CẢM TÍNH QUÁ.

Tập Lái
3/12/14
35
52
18
37
KHÔNG BẬT, GẶP XXX BẨN LÀ PHẢI TRANH ĐẤU TỚI CÙNG CHỨ.
VỀ NGUYÊN TẮC CÔNG DÂN ĐƯỢC LÀM NHỮNG GÌ PHAP LUẬT KHÔNG CẤM, NÊN MÌNH LÀM ĐÚNG CHỨ KHÔNG SAI. CÃI TRIỆT ĐỂ LUÔN.

N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
bác nào bị bắt lỗi này cố gắng xin được cái bb nhé, úp lên đây chắc vui lắm

Hạng D
28/3/12
3.364
57.415
113
51
VỀ NGUYÊN TẮC CÔNG DÂN ĐƯỢC LÀM NHỮNG GÌ PHAP LUẬT KHÔNG CẤM, NÊN MÌNH LÀM ĐÚNG CHỨ KHÔNG SAI. CÃI TRIỆT ĐỂ LUÔN.
Cái câu "Được làm những gì pháp luật không cấm " cũng đầy cạm bẫy :(

Hạng D
28/3/12
3.364
57.415
113
51
Cái câu "Được làm những gì pháp luật không cấm " cũng đầy cạm bẫy :(