Các bác ngồi ghế sau có thường thắt dây an toàn ?

• Chưa bao giờ

Bình chọn: 22 21,4%
  • Thỉnh thoảng, nếu đi xa lộ

Bình chọn: 36 35,0%
  • Không cần thiết

Bình chọn: 0 0,0%
  • Luôn luôn thắt dây an toàn

Bình chọn: 45 43,7%

• Total voters
    103
Hạng C
31/8/08
531
159
43
sao mình thấy đa số trường hợp ko đeo dây an toàn thì sống sót !
đeo dây an toàn vào bị dính chặt vào chiếc ghế, khi bị tông vào thì phần bị móp sẽ là ở ghế, còn ko đeo thì văng ra ngoài nên ko bị chỗ móp đè chết !
hihi ko biết ai có cùng ý kiến ko?

Bác là Người Việt gốc "chuối" chính hiệu!!!:3dandap:

Tập Lái
20/4/15
16
8
3
45
Bố lạy thầy.

Thắt dây thì người nó không bay lên được, còn không thắt dây thì có quả full option luôn:
" Bay lên ngồi với ông bà
Ngồi sau nải chuối ngắm gà khỏa thân"

mấy bố lười đeo nhé.:3dchongchong:

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Em cứ lên xe là thắt dây. Không thắt cảm giác lỏng lẻo, không an tâm.
Người ngồi sau thì em chưa bắt thắt dây được. :(

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
trước quận 7 xe tải húc bay Ford Ecosport văng 1 khúc long bánh nhiều bác chê ford lởm này nọ, xong cái vụ camry bị 50 chỗ húc nát bét thì thấy im re chả ai nói gì. (Cả hai chiếc đều bị húc ngang hông bởi xe lớn hết )
Chiều nay (07/5) em từ Gia Kiệm về đến cầu qua sông Đồng Nai trước trạm thu phí cao tốc LT-GD thì xe kẹt ôi thôi là kẹt bên chiều ngược lại, chạy ngang thấy em Ford Everest móp méo hết mui. Có chú nhân viên xin quá giang về trạm lên xe kể với em là xe đó bị Cont đụng lộn 4 vòng mà tài xế bị gãy xương sống còn bố mẹ vợ chỉ bị xay xát nhẹ. May dễ sợ, mà xe Ford bảo vệ chủ nhân của nó cũng tốt ghê.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: parksonghiep
Hạng D
31/5/14
3.467
4.297
113
Chiều nay (07/5) em từ Gia Kiệm về đến cầu qua sông Đồng Nai trước trạm thu phí cao tốc LT-GD thì xe kẹt ôi thôi là kẹt bên chiều ngược lại, chạy ngang thấy em Ford Everest móp méo hết mui. Có chú nhân viên xin quá giang về trạm lên xe kể với em là xe đó bị Cont đụng lộn 4 vòng mà tài xế bị gãy xương sống còn bố mẹ vợ chỉ bị xay xát nhẹ. May dễ sợ, mà xe Ford bảo vệ chủ nhân của nó cũng tốt ghê.

Ford vỏ dày và dàn chân cứng lắm bác, chỉ tội cái ở VN ford update mẫu chậm quá với bị cái tiếng "tham ăn" nên khó sống

• Like
Reactions: Titanium Blue
Hạng D
31/5/14
3.467
4.297
113
Em hông thuộc phe anti xe nào hết nhưng cũng đính chính phát là chiếc cam-sành bị đâm với tốc độ 80-100 cây súng/giờ :D Chiếc Ford thế vào đó cũng y chang hà :D

em khong biết lúc bị tông thì thằng tải chạy bao nhiêu nhưng lúc bị tông ecosport cũng bị kéo lê một khoảng khá dài đó bác