24/3/10
4.364
3.876
113
Bác cứ giỡn chứ sao lại thế được khi đang đi tốc độ nhanh. Có chăng khi mới lết ở tốc độ chậm thì may ra. Vụ này tôi chưa thử! Để hôm nào thử lại vậy!
Mềnh có nói tốc độ nhanh đâu pác ui, đang thả trớn đợi đèn đỏ, mở cửa nó dừng xe về P luôn mà, chỉ là k để ý xem lúc nó có tự bật phanh tay luôn hay k thôi, thử 10 lần như 10 nên chên cơ sở thực tế chứ em biết giề về khoa học đâu mà phán như các pác, kkk em đang hóng các pác mà. Còn đang ở P mà cửa tài đóng k chặt thì cũng chả bao giờ qa D được, hay là xe em nó lỗi hộp số lun òi.

Chỉnh sửa cuối:
24/3/10
4.364
3.876
113
Trên 16km/h nó k về P cho bác đâu vì lúc đó k còn an toàn cho hộp số
Chắc là anh nói đúng vì em hay thử lúc thả trớn chậm đợi đèn đỏ thôi, thấy nó phanh xe lại về P hoài.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: 325iE46
Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Mềnh có nói tốc độ nhanh đâu pác ui, đang thả trớn đợi đèn đỏ, mở cửa nó dừng xe về P luôn mà, chỉ là k để ý xem lúc nó có tự bật phanh tay luôn hay k thôi, thử 10 lần như 10 nên chên cơ sở thực tế chứ em biết giề về khoa học đâu mà phán như các pác, kkk em đang hóng các pác mà. Còn đang ở P mà cửa tài đóng k chặt thì cũng chả bao giờ qa D được, hay là xe em nó lỗi hộp số lun òi.
À, cái này thì có thể lắm. Để tôi về thử lại xem nó có lên phanh tay ko nha!

24/3/10
4.364
3.876
113
À, cái này thì có thể lắm. Để tôi về thử lại xem nó có lên phanh tay ko nha!
Em cũng nghĩ là cái phanh tay nó tự bật lên trước rùi mới về P anh ạ, chỉ thấy lúc cần số nhảy lại về P thì đèn PARK nó cũng hiện đỏ lòm, chỉ là em k nhớ nó tự bật hay là do Auto Hold khi xe dừng nó tự bật. Nếu do Auto Hold tự bật thì cái đèn báo PARK phải màu xanh lá cây mới đúng phải k ạ?

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Bác nói ko cơ sở khoa học gì, đang đi nó về P thì đi cmn cái hộp số rồi :)). Quá tai nạn!

X5 phanh tay là phanh điện, xe điều khiển được chứ không phải kéo bằng tay. Nên ở tốc độ thấp đủ để dừng xe bằng phanh tay thì xe nó tự phanh tay xong về số P khi xe dừng. Na ná chức năng autohold toàn tự kéo/nhả phanh tay liên tục í.
Nếu xe tốc độ nhanh mà phanh tay không thể dừng xe, thì nó không về số P.

Hạng C
11/2/09
628
547
93
Từ các dòng có Electric Shift Knob và trang bị autohold, nếu xe đang mở cửa, phanh tay điện tử tự động kích hoạt dẫn tới xe k chạy dc dù đã vào D nhưng xe rần rần.

Còn xe đã chạy rồi, bác mở cửa xe vẫn chạy bthuong nhé.

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng B2
12/11/07
255
68
28
BmW Khi đang chạy không unlock cửa mà vẩn mở dc hả mấy Bác, giống chiếc mẻ C200 của e, bị F1 nó phá hoài, đang chạy mở vô tư nếu k lock child-> nguy hiểm. Con Kia forte ngày xưa đã lock và xe dang di chuyển thì k mở cửa được...

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
BmW Khi đang chạy không unlock cửa mà vẩn mở dc hả mấy Bác, giống chiếc mẻ C200 của e, bị F1 nó phá hoài, đang chạy mở vô tư nếu k lock child-> nguy hiểm. Con Kia forte ngày xưa đã lock và xe dang di chuyển thì k mở cửa được...

Cửa cửa đang lock , giật khóa 2 lần là nó sẽ bung ra. Y như nhấp đúp chuột máy tính á.
Cái này để thoát hiếm trong trường hợp khẩn.