Hạng F
5/3/10
5.996
31.445
113
LHK3102 nói:
Trên đường thiên lý, đá ném ào ào, gió bay phần phật. Gió mát ghê.
gió mát nhưng đâu có ai chém :D

Bác chủ chịu khó viết văn hay chữ tốt (có thêm chút mắm muối cho có thi vị) anh em đọc phê lòi :D

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
Newbie_SG nói:
Bác viết rất dài và hay, nhưng ngắn gọn lại thì cũng chỉ là thể hiện thái độ bất hợp tác mà theo em thì là do định kiến nên bác xử sự như vậy.

Trong trường hợp này em chả thấy gì là vinh quang cả bác ạ. xxx cũng đang góp phần vào việc giữ gìn trật tự an toàn giao thông thôi. Đi sai thì phải bị phạt mới nhớ.
Thanks bác đã khen ngợi, thanks bác đã chỉ hướng tốt cho em theo nhưng em không cần vinh quang như bác viết

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
phantan nói:
- Bất hợp tác vì câu: Tôi không rảnh làm chứng.
- Vậy tại sao bác không làm câu: Tôi có nhin thấy gì đâu mà làm chứng.
Bác ui, em không nói câu "không rảnh". Bác làm oan em quá!

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
knine nói:
Tháng 6 rồi , đâu phải cá tháng 4 mà bốc phét thế
E biết thế nào cá cũng cắn câu.
Hễ có liên quan tới XXX là thế nào cũng có bác K9 binh vực. Bác K9 này đúng là có thành kiến với các công dân "không hợp tác với XXX". Không sao cả, thế giới có đủ hạng người như vậy xã hội sẽ thệm phong phú. Thanks bác đã góp ý

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
natto nói:
Bác dvc rất nổi tiếng với những loạt ký sự "trên đường thiên lý". Em ko có ý kiến gì với câu chuyện của bác, nhưng nếu là em, nếu quá mệt, tâm trí ko tĩnh, thì ko nên lái xe bác à. Bác có thể ngủ một giấc đến trưa rồi đạp ra PT cũng kịp cử tắm chiều mà, đôi khi em cũng đi như vậy.
Chúc gia đình bác đi chơi vui.
Cám ơn bác đã chia sẻ

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
vuthanh02000 nói:
Tình huống mới, bác chủ coi lại xem có nằm mơ không
. Nếu bác không có lỗi mà xxx thổi lại thì bác kiện chết nó, nó đâu có khùng dữ vậy
Chuyện xảy ra lúc 7:30 AM, chắc em không nằm mơ đâu vì đã ngủ đủ giấc đêm trước. "Nó" khùng vậy đó bác, em không dám kiện đâu vì "không có nhiều thời gian" với những chuyện vô bổ như vậy.

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Theo em, bác nên giúp xxx bằng cách nói với họ, tài 47 lạ nước lạ cái nên trong trường hợp như vầy chỉ cần nhắc nhở là đủ (mấy bác ở tỉnh lẻ ngã ba ngã tư đâu có nhiều nên không rèn luyện kỹ năng đánh signal như TP lớn được).

dcv nói:
Newbie_SG nói:
Bác viết rất dài và hay, nhưng ngắn gọn lại thì cũng chỉ là thể hiện thái độ bất hợp tác mà theo em thì là do định kiến nên bác xử sự như vậy.

Trong trường hợp này em chả thấy gì là vinh quang cả bác ạ. xxx cũng đang góp phần vào việc giữ gìn trật tự an toàn giao thông thôi. Đi sai thì phải bị phạt mới nhớ.
<span style=""color: #ff0000;"">Thanks bác đã khen ngợi, thanks bác đã chỉ hướng tốt cho em theo nhưng em không cần vinh quang như bác viết </span>

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Cá mập nói:
xxx bắt người cần gì người làm chứng chứ, hài quá.
Trong mẫu biên bản có phần dành cho người làm chứng(2 người làm chứng lận).
Chắc là lâu nay xxxx đứng đường làm ẩu nhiều nên bây giờ xxxx trên yêu cầu BB nào cũng phải có người làm chứng!

Hạng D
9/2/11
3.420
870
113
Sài Gòn
wusnat nói:
Theo em, bác nên giúp xxx bằng cách nói với họ, tài 47 lạ nước lạ cái nên trong trường hợp như vầy chỉ cần nhắc nhở là đủ (mấy bác ở tỉnh lẻ ngã ba ngã tư đâu có nhiều nên không rèn luyện kỹ năng đánh signal như TP lớn được).
Em thấy khó mà làm lung lay dc xxx khi mồi đã nằm đó rồi

Hạng D
31/10/08
1.288
6
38
tiêu đề hơi bị chói mắt nhưng theo nội dung câu chuyện thì bác dcv làm đúng , trừong hợp như trên nếu các bác ko làm như bác ấy ( ghi âm ,và hỏi lỗi của mình ) thì có nguy cơ là ngừoi bị phạt luôn chứ ko phải ngừoi làm chứng gì cả .