Hạng D
22/6/08
1.027
803
113
Em đã đến Kia NVT để cân lại mâm lần nữa, sau khi cân KTV hẹn em và GĐ NVT đi test xe ở cao tốc Long Thành nhưng em không có thời gian.

Lần này thấy phiếu thanh toán có hơn kg chì :) cái này chắc chắn là không cân bằng chỉ rồi.

Tuần này em chưa đi cao tốc, chắc tuần sau đi sẽ báo cáo tình hình thực tế với các bác. Nếu nó mà vẫn rung thì chẳng biết phải làm sao với cái Kia NVT nữa.

Khi trả xe thì thấy có dặn phải rửa sạch :), cái đầu DVD vẫn chưa chỉnh được giờ đúng.
Vụ cân mâm bấm chì em khuyên bác đến HC hay các chổ chuyên nghiệp. Còn cái DVD không chỉnh giờ được thì bác làm như sau: vào mục setting vào GPS chọn GPS offline là chỉnh được thời gian. Hình như đầu DVD trên xe bác của anh Tập nên giờ sẽ theo múi giờ của Bejing, GPS sẽ hiểu theo giờ Vịt quay...

Hạng B1
5/8/14
86
42
18
41
không thấy các bác nói về Kia Bình Tân nhỉ? Em sắp 20K, từ khi có xe tới giờ em chỉ bào trì bằng cách lái xe đến gửi em dịch vụ tên lĩnh (nhân viên ruột của mình )sau đó hẹn ngày lấy xe mà thôi, không biết như thế có sao không? xe thì em không rành nên cũng không biết có bị gì không? lái trên 120 thì thấy rung nhẹ, buông tay ra thì vẫn thẳng đều.
À em có hỏi vụ đảo bánh và cân bằng động thì em đó nói đến 20K mới làm???

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
Vụ cân mâm bấm chì em khuyên bác đến HC hay các chổ chuyên nghiệp. Còn cái DVD không chỉnh giờ được thì bác làm như sau: vào mục setting vào GPS chọn GPS offline là chỉnh được thời gian. Hình như đầu DVD trên xe bác của anh Tập nên giờ sẽ theo múi giờ của Bejing, GPS sẽ hiểu theo giờ Vịt quay...
Cám ơn bác, chỉnh offline thì nó lại bị chậm giờ, mỗi ngày chậm chừng gần 1phút nên lâu lâu phải chỉnh giờ lại cũng mắc công.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
Cập nhật đợt cuối: Sau khi cân mâm lần 2 thì xe em đã trở lại bình thường như trước khi vào bảo dưỡng:3duongbia:, chạy lên 120km vẫn êm ru. Chứng tỏ lần trước thợ làm ẩu.

Chắc đây là lần cuối với Kia NVT rồi. Sau này chạy qua Bình Triệu thử xem. Hồi trước khi có NVT em vẫn làm ở Bình Triệu, thấy xe ít, thợ thì cũng bình thường, có điều đi xa nên lười.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
không thấy các bác nói về Kia Bình Tân nhỉ? Em sắp 20K, từ khi có xe tới giờ em chỉ bào trì bằng cách lái xe đến gửi em dịch vụ tên lĩnh (nhân viên ruột của mình )sau đó hẹn ngày lấy xe mà thôi, không biết như thế có sao không? xe thì em không rành nên cũng không biết có bị gì không? lái trên 120 thì thấy rung nhẹ, buông tay ra thì vẫn thẳng đều.
À em có hỏi vụ đảo bánh và cân bằng động thì em đó nói đến 20K mới làm???
Em có làm ở Bình Tân vài lần, thấy cũng đông xe, có lần còn được mời ăn cơm trưa chung với anh em Kia vì chờ làm lâu quá.
Tay lái rung ở tốc độ cao thì nên đi cân lại bác ạ. Cân bằng động theo yêu cầu chứ không có trong danh mục bảo dưỡng đâu.

• Like
Reactions: longoan2006
Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Cập nhật đợt cuối: Sau khi cân mâm lần 2 thì xe em đã trở lại bình thường như trước khi vào bảo dưỡng:3duongbia:, chạy lên 120km vẫn êm ru. Chứng tỏ lần trước thợ làm ẩu.

Chắc đây là lần cuối với Kia NVT rồi. Sau này chạy qua Bình Triệu thử xem. Hồi trước khi có NVT em vẫn làm ở Bình Triệu, thấy xe ít, thợ thì cũng bình thường, có điều đi xa nên lười.
vậy cái vụ test cao tốc với gd thì sao rồi bác và rốt cuộc bác cân mâm ở đâu

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
vậy cái vụ test cao tốc với gd thì sao rồi bác và rốt cuộc bác cân mâm ở đâu
Cân lại ở NVT luôn đó bác, nhưng sau đó k test cao tốc với GĐ vì em không rảnh. Vừa rồi em mới chạy lên Trung Lương và báo cáo.

• Like
Reactions: blaze090
Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Cân lại ở NVT luôn đó bác, nhưng sau đó k test cao tốc với GĐ vì em không rảnh. Vừa rồi em mới chạy lên Trung Lương và báo cáo.
báo cáo sao bác , em tìm kg thấy

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
báo cáo sao bác , em tìm kg thấy
Hihi.... Cập nhật đợt cuối: Sau khi cân mâm lần 2 thì xe em đã trở lại bình thường như trước khi vào bảo dưỡng:3duongbia:, chạy lên 120km vẫn êm ru...

• Like
Reactions: blaze090