Hạng B2
23/7/14
341
481
63
36
Luật giao thông các nước Mỹ, Canada, Pháp (mình mới tìm hiểu 3 nước này) không có câu Không làm chủ tốc độ. Không làm chủ tốc độ là một lỗi rất vớ vẩn tiếp tay cho luật rừng xe lớn đền xe bé.

Hạng B2
21/2/17
294
466
63
36
Em cũng bó tay, đường cho chạy 60km/h...uh thì mình chạy theo nhịp độ giao thông, không quá tốc độ cho phép, dân đen chấp hành luật mà. Khi không tự nhiên ông 2b hay 4b trước mặt thắng gấp cái két (lí do bất kì) mình đạp dúi dụi mà vẫn hun đít thế là mình bị lỗi không làm chủ tốc độ, trong khi học luật cũng đã có nói không được dừng lại đột ngột mà? Sao cái thằng bị ủi nó ko bị khép vào tội không làm chủ việc dừng xe =))

Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Chẳng qua là địng nghĩa mơ hồ, diễn giải theo cảm tính và chủ quan của thợ săn bánh mì thôi.

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Ngoài vụ Không làm chủ tốc độ, còn một vụ nữa là Lạc Tay Lái. Từ VN hay thật, cái tay lái nó vẫn nằm trong xe chứ đi đâu mà Lạc.:D

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Luật giao thông các nước Mỹ, Canada, Pháp (mình mới tìm hiểu 3 nước này) không có câu Không làm chủ tốc độ. Không làm chủ tốc độ là một lỗi rất vớ vẩn tiếp tay cho luật rừng xe lớn đền xe bé.
Luật GTĐB VN và NĐ 46 cũng làm gì có bác!

Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Em cũng bó tay, đường cho chạy 60km/h...uh thì mình chạy theo nhịp độ giao thông, không quá tốc độ cho phép, dân đen chấp hành luật mà. Khi không tự nhiên ông 2b hay 4b trước mặt thắng gấp cái két (lí do bất kì) mình đạp dúi dụi mà vẫn hun đít thế là mình bị lỗi không làm chủ tốc độ, trong khi học luật cũng đã có nói không được dừng lại đột ngột mà? Sao cái thằng bị ủi nó ko bị khép vào tội không làm chủ việc dừng xe =))
Đã bàn ở trên rồi anh. Nếu xe trước thắng, gấp cách mấy đi nữa thì anh hun hít đít người ta là anh sai, nhưng lỗi của anh trong trường hợp này là ko giữ khoảng cách an toàn chứ ko phải không làm chủ tốc độ.

Hạng B2
12/11/13
339
283
63
cụ thể thế này:
1 hành vi được gọi là lỗi hành chính khi hành vi đó được quy định trong các văn bản vi phạm hành chính như luật, nghị định... nếu thực hiện hành vi đó thì cấu thành lỗi, là vi phạm hành chính, chịu khung phạt, chế tài.

quay lại cái gọi là "lỗi không làm chủ tốc độ", có văn bản quy phạm pháp luật nào quy định thế nào là lỗi ko làm chủ tốc độ hông? ko có thì không thể xem đây là 1 lỗi được

trước em nói hoài, nói mãi cái vụ này rồi, nhưng trên diễn đàn cứ ra rả nhắc "không làm chủ tốc độ,"không làm chủ tốc độ.... miết. cái không tồn tại, cứ nhắc hoài, nhắc mãi, dần thành quen, đến 1 lúc nào đó nó thành sự thật, tồn tại thật, và thành chân lý. lúc đó chết là chết lái xe.
vì vậy, mọi người đừng có câu cửa miệng, phán "không làm chủ tốc độ" nữa. căng lắm.

Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
Nó như bài này nè anh !
https://www.otosaigon.com/threads/ngam-cuu-mot-anh-tren-face-chia-se.8806131/#post-13912726
Em trích một đoạn trong bài trước :
"1. Đừng tông vào đuôi xe người khác vì khi làm điều đó bạn đã tạm thời đặt quyền sinh sát cái xe của mình vào tay người chủ oto phía trước (tí nữa bạn sẽ hiểu tại sao). CSGT giải thích rằng trong luật 100% người tông từ phía sau sai cho dù bạn có cam hành trình chứng minh ABC các kiểu vì đơn giản là bạn không kiểm soát tốc độ và khoảng cách an toàn tối thiểu."