Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
cụ thể thế này:
1 hành vi được gọi là lỗi hành chính khi hành vi đó được quy định trong các văn bản vi phạm hành chính như luật, nghị định... nếu thực hiện hành vi đó thì cấu thành lỗi, là vi phạm hành chính, chịu khung phạt, chế tài.

quay lại cái gọi là "lỗi không làm chủ tốc độ", có văn bản quy phạm pháp luật nào quy định thế nào là lỗi ko làm chủ tốc độ hông? ko có thì không thể xem đây là 1 lỗi được

trước em nói hoài, nói mãi cái vụ này rồi, nhưng trên diễn đàn cứ ra rả nhắc "không làm chủ tốc độ,"không làm chủ tốc độ.... miết. cái không tồn tại, cứ nhắc hoài, nhắc mãi, dần thành quen, đến 1 lúc nào đó nó thành sự thật, tồn tại thật, và thành chân lý. lúc đó chết là chết lái xe.
vì vậy, mọi người đừng có câu cửa miệng, phán "không làm chủ tốc độ" nữa. căng lắm.
Mình lại nhớ anh ủng hộ câu "luật không cấm ta được làm" thì phải? khẹc khẹc.

Hạng B2
12/11/13
339
283
63
Mình lại nhớ anh ủng hộ câu "luật không cấm ta được làm" thì phải? khẹc khẹc.
Chính xoác mà bác. Dân thì được làm tất cả điều gì mà pháp luật không cấm. Riêng công chức thì chỉ được làm những gì mà pháp luật cho phép thui. :D

Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34

Ví dụ như trường hợp này ( giây 40 ) các bác coi vậy thì giải quyết sao, e đang chạy có 20km/h, tự nhiên có 1 a chạy qua mặt e rồi ngó ngó thắng lại quẹo trái như vậy thì e hôn luôn chứ sao thắng kịp

Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49

Ví dụ như trường hợp này ( giây 40 ) các bác coi vậy thì giải quyết sao, e đang chạy có 20km/h, tự nhiên có 1 a chạy qua mặt e rồi ngó ngó thắng lại quẹo trái như vậy thì e hôn luôn chứ sao thắng kịp
Trường hợp này thì anh nên.... cán nó luôn.:p Tạt mũi người ta rồi thắng. Thằng này ko ngon ra mũi xe cont mà thử coi.

Nói chơi thôi nghe cha nội.

Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
Trường hợp này thì anh nên.... cán nó luôn.:p Tạt mũi người ta rồi thắng. Thằng này ko ngon ra mũi xe cont mà thử coi.

Nó bị gãy cái bửng. Rớt bảng số . E tính xuống đền 500k mà ảmh bỏ chạy luôn nên cũng đỡ:)

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Em cũng bức xúc bản thân mình bất lực các bác à. Em dính lỗi "Không làm chủ đầy tớ"!

• Like
Reactions: Blitzkrieg
Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34

Nếu cán luôn thì thằng này mới là đáng cán nè bác . Vì nó chặn đầu e. Nhờ mấy xe máy sau chửi nó qúa trời nên nó mới bỏ đi , coi từ giây 30 nhé

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
"Mơ hồ" nghe có vẻ có lý , nhưng thật ra là đúng đó bạn, khi bạn làm bất cứ việc gì, kể cả lái xe, việc làm chủ mình, làm chủ phương tiện trong đó có là chủ tốc độ, làm chủ tay lái làm chủ tất tần tật là nguyên tắc bắt buộc.