Tập Lái
26/4/07
37
0
8
53
Hà Nội
nhiều người đi xe không để ý cái khoá này....trong không mở được nhưng ngoài mở được gnhĩ ngay lock/unlock

Tập Lái
25/9/08
47
1
0
túm lại nên lock hết các cửa phụ luôn ,cần ra thì bấm kiếng xuống ,an toàn:)

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN
Cái khóa trẻ em này nhiều khi đi rửa xe họ lau cũng hay bị gạt sang một bên. Nhưng em thấy, có cái này đưa trẻ em đi chơi cũng yên tâm hơn. Modeo 2005 thì phải dùng chìa khóa xoay mới sử dụng được chốt này.
Hiện nhiều xe taxi họ cũng gài khóa kiểu này, chấp nhận việc lái xe xuống mở cửa cho khách vì một số hành khách chạy khi dừng đèn đỏ, tắc đường...

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Thích Đủ Thứ nói:
babibabi nói:
Xe em tự dưng mấy hôm nay không mở được cửa sau bên phụ từ bên trong. Tình trạng giống như lock cửa nhưng là đã mở, ra ngoài mở thì ok.

Không biết bác nào bị như vậy chưa? Nếu muốn khắc phục thì mang ra đâu ạ. (Xe em Yaris 2009.)
Cám ơn các bác.

Bên hông cách cửa, chính xác là cái bản cửa đấy, có 1 cái nút nhỏ, gạt lên gạt xuống. Gạt cái nút đó là được.

babi bị khoá baby là đúng òi

Hạng D
29/11/04
3.494
16
38
em làm cái này với 1 chầu nhậu đó mấy bác :D, chỉ với 5 giây mà chủ xe ko tin, vậy mà chủ xe vẫn không biết em làm bằng cách nào, nhậu xong em mới chỉ cách

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Hồi mua chiếc xe đầu tiên, lấy xe trong hãng ra chạy ngay, cũng không biết vụ này, phải gọi cố vấn dịch vụ để hỏi xe nó.. bị làm sao

Hạng B2
30/8/08
262
218
43
Thích Đủ Thứ nói:
chuyện thường thôi mà, đâu phải ai cái gì cũng biết :D

Không phải chuyện thường đâu bác ạ. Đâu phải khi không nhà sản xuất luôn đính kèm sách hướng dẫn sử dụng xe khi bán một chiếc xe cho khách hàng.

Kinh nghiệm của em là khi bất cứ một món hàng nào về, đều "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng" trước khi dùng.

Tập Lái
11/9/20
5
0
1
37
Nếu ko phải lock trẻ em thì có thể do kẹt bi ở cái chốt cửa thôi,bác cứ đem ra đại lý nếu vẫn chưa mở được cửa.Cái này bên em làm nhanh,bữa có khách chỉ có 10p là xong
Em cũng có con Sonata 2010, khóa 3 cửa lâu lâu tự gạt lâu lại ko, nghe đâu phán đoán hư moto gạt gì đó, hic, đúng ko bác.?