Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Cám ơn bác Conco! Bác thiệt là nhiệt tình! Cho tui hỏi hôm qua down về được 3 phần, trong đó phần dành cho VISTA không chạy cũng không phải là file NÉN bác ah. Vậy hôm nay tui down lại hết cả 3 file cần cho gia đình mình luôn cho chắc ăn. Mấy file down hôm qua bỏ hết bác nhỉ.

Đã xong 3 món này. Bác Conco xem dùm đã đủ chưa : 1PM cho Vista, 1cho XP và 1 cho support phải không bác?:cool:

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/5/09
374
7
18
49
@hcivic: Em xin lỗi đã làm tốn thời gia của bác, cứ down tới down lui. Do em củ chuối quá nên lấy nhầm cái link chứa tòan bộ mấy file em up lên.
- file.x86 là support cho win XP-pro; vista hay win7 bản home khi xài Symantec Endpoint.
- Còn file.x5i32 là support cho win vista hay win7 bản ulltimate khi xài Symantec Endpoint.
- còn symantec 10.xxx thì ko cần xài file support.
Xin lỗi bác lần nữa nhé! Em đã sửa lại đường link, có up thêm cho win7.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Ồ không sao bác Conco ui! Tui còn khoái down nhiều giống như mấy đứa trẻ khoái leo cây hái được thật nhiều trái cây đem về ăn dần đấy bác.;)
Trong hình là nội dung folder tui chứa những gì của bác chia sẻ. Hôm qua và hôm nay đó bác, hôm nay thì là 3 file dưới có đủ màu sắc...
Nhưng túm lại tui gà về IT lắm, bác rành nằm lòng và lại dùng PM này trước rồi nên nhờ bác đến cài dùm khi nào rảnh nhé! Thanks bác thật nhiều!

Hạng B2
16/5/09
374
7
18
49
@hcivic: Với mấy cái máy xài Win-XP thì bác cần lưu ý:
Khi máy quét ra mấy con troyjan từ cái USB thì khi khởi động lại máy nó sẽ hỏi bác có repear không (yes/no) thì nhớ chọn "no" nghen. vì mặc định là "yes". Bác mà chọn "yes" thì ... cực lắm đó. Đó cũng là 1 nhược điểm của bản NAV Clien 10.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Conco nói:
@hcivic: Với mấy cái máy xài Win-XP thì bác cần lưu ý:
Khi máy quét ra mấy con troyjan từ cái USB thì khi khởi động lại máy nó sẽ hỏi bác có repear không (yes/no) thì nhớ chọn "no" nghen. vì mặc định là "yes". Bác mà chọn "yes" thì ... cực lắm đó. Đó cũng là 1 nhược điểm của bản NAV Clien 10.

Cảm ơn bác Conco đã đến tận nhà để cài đặt hệ thống phòng vệ cho 3 chiếc máy tính nhà tui nhé! Sáng giờ bận giải quyết linh tinh nên giờ mới vào đây cám ơn bác thì gặp thêm lời nhắn nhủ quan trọng...

Máy tính ở dưới quán cũng bị dính một chùm troyjan bác ah. Nhưng sao tui không delete các quantyted được? Màn hình chỉ hiện 1 thẻ: reboot và close thôi bác?:cool:

Hạng B2
16/5/09
374
7
18
49
hcivic nói:
Máy tính ở dưới quán cũng bị dính một chùm troyjan bác ah. Nhưng sao tui không delete các quantyted được? Màn hình chỉ hiện 1 thẻ: reboot và close thôi bác?:cool:

Bác nhấn reboot, khi khởi động lại nó sẽ diệt. Khi troyjan dính vào 1 số file system thì nó mới yêu cầu reboot. Còn nếu lỡ đã nhấn close rồi cũng chẳng sao cả nó sẽ tự del khi bác khởi động lại (mấy thao tác thiết lập hồi sáng bác làm đó). Bác an tâm nghen.:D