Tập Lái
5/3/16
42
33
18
32
Mình mới đặt cọc căn 2pn 82m2 ở đây, qua tết dọn vào, bác chủ có cần thông tin thì inbox mình nhé :)

Tập Lái
10/3/16
0
70
12
Biển xanh
Big C đi gần 10' mới tới, nếu bác mua hàng nhiều thì xách lọi tay luôn đó..

BigC em chỉ đi vào chọn đồ, quẹt quẹt thẻ xong za, choa hắn số phòng, block, vài phút sau hắn ship zìa đến tận cửa phòng nhà em :p , đồ đạc xếp kỹ càng trong hộp cứng ko thiếu 1 món. Free ship! Muh dạo này lười toàn xuống mua đồ vinmart ở dưới, tích điểm vào thẻ cũng tiện gùi.

mai mốt Lex2 xây lên nó choa cái Coopmart, bác shop mỏi dzò ráng chịu nhoé! :rolleyes:

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
6/9/11
3
12
3
Có căn 1 phòng ngủ bên này cho chờ giá 650 mà ko có ma nào, chắc phải xuống 600 quá -,-

Tập Lái
27/9/16
0
2
2
44
Giá tốt gần như là tốt nhất trong khu (vì là dự án đầu tiên của Novaland tại quận 2).
Chất lượng tạm ổn nhưng chưa xứng tầm căn hộ cao cấp: sảnh hẹp, diện tích nhà bé, mật độ sàn/thang máy lớn, bồn cầu hay bị nứt vòi và hôi, tường trát vôi có chỗ hơi lởm chởm...
Mật độ cư dân hiện tại là khá ổn định. Nếu xét trên lượng nhà sáng đèn vào buổi tối thì tỷ lệ người vào ở có khi hơn cả Imperia với Estella.
Dịch vụ chưa ngon: thiếu siêu thị (toàn cửa hàng tiện lợi), nhà hàng ít, bank lèo tèo, hồ bơi bé và di chuyển bất tiện, không có shuttle bus đi vào nội thành. Sắp tới có mở thêm cả bệnh viện Hoàn Mỹ tại đây với ưu đãi cho cư dân.
Nói chung ít xèng mà muốn ở Q2 thì Lex là một lựa chọn không tồi.
Em thấy Estella ở nhiều lắm mà + bàn giao trước. Không ngờ Lexington lại tốt hơn.

Hạng B1
13/1/16
85
2.684
83
Có căn 1 phòng ngủ bên này cho chờ giá 650 mà ko có ma nào, chắc phải xuống 600 quá -,-
Vãi nghe mấy chú sales chém(Tất nhiên là có căn cho thuê đc giá đó nhưng chắc nội thất cực đẹp hoặc gặp Gà)
Cách đây mấy tháng lúc mới giao nhà mình có qua coi 1 căn tính thuê cho tụi china mỗi tháng qua ctac ở, nội thất gần như đầy đủ: Máy lạnh , bếp , tủ lạnh , máy giặc.
Ko có giường , bàn ghế, tivi.
Giá 9tr (fixed)
Mà ghét cái nó 1PN mà chả có phòng ngủ , kiểu dạng studio cho người độc thân nên cũng khá bất tiện!
Giờ nguyên 1 dàn mấy ngàn căn Mas , Vin ra nữa cạnh tranh cũng chối chết!

Hạng B2
19/4/16
139
607
93
Mình so là so trên mặt bằng chung các CHCC xung quanh chứ AQ một mình thì đâu còn gì để so nữa bác.
Big C đi gần 10' mới tới, nếu bác mua hàng nhiều thì xách lọi tay luôn đó. Metro thì nghỉ khỏe luôn. Đi theo dạng đi chợ thì được, chứ kiểu mỗi ngày lượn xuống mua vài món nhu yếu cho nhanh thì xác định ăn hành. Còn combini Lex thua xa cái bên Imperia, em khoái cái siêu thị hàn quốc của nó lắm mỗi tội đắt lòi kèn.
Shinhan Bank thì có mấy ai xài đâu bác. Còn ATM thì là xài ké Imperia chứ có phải của mình đâu.
Hồ bơi thì được cái biệt lập (không phải bơi cho dân đi qua lại ngắm như cá vàng bơi trong bể kiểu Imperia) nhưng khu hồ người lớn diện tích vậy là chưa cao. Còn cái em nói di chuyển bất tiện là việc di chuyển từ các block B, C sang tầng thương mại để lên hồ bơi chứ ko phải di chuyển ra đường bác ơi.
Big C bác đi mua rồi xách đít về chưa đầy 1 tiếng sau hàng được giao tận nhà. Vinmark và Family Mark ngay bên dưới mà không đáp ứng nổi nhu cầu cấp thiết của bác thì chỉ có đại siêu thị kế bên mới làm bác hài lòng.
ATM không phải là cần thiết ngay cửa mới được. Xuống tầng, băng qua đường nội bộ là rút được tiền mà bác còn không chịu nữa thì độ lười của bác thật đáng nể phục.

• Like
Reactions: hoangquysg