Đánh Giá Chất Lượng Căn Hộ Khu chung cư đáng sống ở q7

Hạng D
16/12/09
1.177
10.766
113
The Peak Garden giá rumor từ 46 triệu/m2 cho căn hộ quá hợp lý để làm lựa chọn trong thời điểm này. Còn việc cam kết mua lại với lãi suất 14%/năm thì nên xem lại điều khoản thanh toán, điều kiện để được cam kết cũng như rõ ràng khi chi trả; em thấy đó cũng là phần gài cho mấy anh chị đầu tư, đọc không kỹ mốt bán lại ăn lãi suất là thiệt thời hơn với thị trường á. :)
Nhà mẫu làm cũng đẹp mà hơi ăn gian diện tích ban công, được cái trang trí đẹp - ổn áp; có cái hồ cảnh quan xanh ngắt mát rượi kế bên nhà mẫu là quá ưng ;)
Peak garden giá 50tr trở lên cho căn vị trí tạm ổn
Còn dưới toàn vị trí như qq
Còn cái 14% thì mình cũng nghi ngờ lắm

• Like
Reactions: hoangphugroup
Đúng rồi bác, vị trí đẹp thì giá phải cao thôi ;) Cái 14% ai đọc không kỹ thì xem như đóng tiền nhanh một chút, mốt kẹt được Chủ Đầu Tư trả lại khi gần nhận nhà như đi gửi tiền ngân hàng thôi :D

Hạng B1
20/6/21
73
71
18
Đúng rồi bác, vị trí đẹp thì giá phải cao thôi ;) Cái 14% ai đọc không kỹ thì xem như đóng tiền nhanh một chút, mốt kẹt được Chủ Đầu Tư trả lại khi gần nhận nhà như đi gửi tiền ngân hàng thôi :D
Vậy bác đọc kỹ rồi bác phân tích nghe thử.

• Like
Reactions: hoangphugroup
Hạng B1
14/1/20
87
45
18
29
Thanh toán 25% sau 2 tháng thánh toán 25% tiếp theo là chương trình 14%/năm.
Tính cụ thế thì căn 65m2 giá 3 tỷ thanh toán trước 1ty5. 18 tháng sau nhận về 300tr lãi.
Không bán lại cho CĐT thì được chiết khấu 2% rồi thanh toán để nhận nhà.
Còn về uy tín của Hưng Lộc Phát Em thấy như các dự án đã đi vào hoạt động khá ổn được cộng đồng cư dân đánh giá cao đặc biệt như golden Star Em hay ở đó nên cũng cảm nhận được.

Vậy bác đọc kỹ rồi bác phân tích nghe thử.
Khu chung cư đáng sống ở q7

Em so sánh với PTTT chuẩn nhé, theo PTTT chuẩn thì sau 2 tháng khách hàng chỉ mới thanh toán tích luỹ 20% - ký HĐMB thêm 10% nữa là 30% - sau đó cứ mỗi 2 tháng đóng 5%. Nếu tính sơ sơ 10 tháng mới đóng tích luỹ 50% trong khi PTTT này là 2 tháng 50%. Đến 16 tháng sau gần nhận nhà, nếu không mua thì được 14%/năm với số tiền 50% đó (Chủ Đầu Tư cũng sẽ tự trừ 10% thuế TNCN nữa); trong khi đó nếu bán chuyển nhượng có thể đạt lợi nhuận từ 30% trên số tiền đã thanh toán.

Theo em thì có thấy lợi gì hơn so với đi gửi ngân hàng đâu ?

• Like
Reactions: Máy Cày
Tập Lái
14/3/13
4
6
3
Thanh toán 25% sau 2 tháng thánh toán 25% tiếp theo là chương trình 14%/năm.
Tính cụ thế thì căn 65m2 giá 3 tỷ thanh toán trước 1ty5. 18 tháng sau nhận về 300tr lãi.
Không bán lại cho CĐT thì được chiết khấu 2% rồi thanh toán để nhận nhà.
Còn về uy tín của Hưng Lộc Phát Em thấy như các dự án đã đi vào hoạt động khá ổn được cộng đồng cư dân đánh giá cao đặc biệt như golden Star Em hay ở đó nên cũng cảm nhận được.
HLP uy tín thì ok, mảng quản lý thì mình ko dám đánh giá, Chỉ nhìn qua thấy rằng Golden Star, Silver... Tuờng, gạch... không được sơn sửa thuờng xuyên, ko được chỉn chu, dù mới bàn giao không lâu.

Hạng D
16/12/09
1.177
10.766
113
View attachment 2593340

Em so sánh với PTTT chuẩn nhé, theo PTTT chuẩn thì sau 2 tháng khách hàng chỉ mới thanh toán tích luỹ 20% - ký HĐMB thêm 10% nữa là 30% - sau đó cứ mỗi 2 tháng đóng 5%. Nếu tính sơ sơ 10 tháng mới đóng tích luỹ 50% trong khi PTTT này là 2 tháng 50%. Đến 16 tháng sau gần nhận nhà, nếu không mua thì được 14%/năm với số tiền 50% đó (Chủ Đầu Tư cũng sẽ tự trừ 10% thuế TNCN nữa); trong khi đó nếu bán chuyển nhượng có thể đạt lợi nhuận từ 30% trên số tiền đã thanh toán.

Theo em thì có thấy lợi gì hơn so với đi gửi ngân hàng đâu ?
Vấn đề là NH đảm bảo an toàn trả.
Còn thằng này đến lúc thị trường xấu, cần bán cho nó thì nó có trả 14% như cam kết không. Hay lại căng băng rôn.
Còn thị trường tốt thì chẳng thằng khách hàng nào ngu mà đi bán lại cho cđt.