Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Cũng thấy nó tách sô trên Dnailis rồi nhưng công ty thì báo phải xây nhà mới có sổ. Kểu này khó cho dân đầu tư.
Cái này em ủng hộ ,chứ kiểu cứ cho dân đầu tư thì đất hoang hóa suốt, ko ai xây dựng bỏ trống, người thì ko có nhà ở, mà đất thì hoang hóa bỏ hoang, thà xây lên cho thuê, nhà nghỉ hay làm mục đích khác, bởi vậy nhà nước với cấm phân lô xẻ nền, mà hình như chỉ có ông Vietnam mới vậy, các nước chẳng ai phân lô rồi để hoang như vậy

• Like
Reactions: Huỳnh Vũ
Hạng B1
17/8/19
63
30
0
Đúng là cái DTA này còn thấy có cư dân lác đác chứ không như mấy cái khu kế bên toàn đất hoang. Giờ mấy sale nói giá 13tr/m thì có đúng thị trường không bác. Em thì có ít tiền thôi nên phải suy nghĩ kỹ lắm

Tập Lái
27/10/17
20
116
29
39
Đúng là cái DTA này còn thấy có cư dân lác đác chứ không như mấy cái khu kế bên toàn đất hoang. Giờ mấy sale nói giá 13tr/m thì có đúng thị trường không bác. Em thì có ít tiền thôi nên phải suy nghĩ kỹ lắm
Cách đây vài tháng tầm tháng 4 hay tháng 5 gì đó là 7tr/m2 tùy vị trí nha bác, nhưng mà khoảng lùi nhiều lắm nha. Nhà phố chỉ dc xây 1 trệt 1 lầu, dt xây tùy căn nhưng e xem nhà phố mẫu thấy chật chội lắm. Trệt đc 1 khách và bếp nhỏ, lầu đc 2 phòng ngủ, xây theo thiết kế chứ ko phải xây kiểu gì xây. Dt xây chắc 5x8 là max mặc dù đất là 5x20 . Mà lúc e đi xem còn ít nền thôi. 13tr chắc là bác mua lại rồi

Hạng B1
17/8/19
63
30
0
13trieu thì nghe nhầm sang cái nền gần đó. nền DTA Nó quy định trước thục 5m, sau thục 6m. Coi như còn xây được 5x9m. Nếu thiết kế ok thì vẫn đủ cho gia đình 2 con. Nếu mua Cty chỉ ký hợp đồng nguyên tắc, và em thì chưa có tiền xây nhà liền, nên không biết để vài năm sau mới xây thì có vấn đề gì không nữa.

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
DTA thì gần như lấp đầy nhà ở rồi, em thấy rất nhiều xe biển số Tp HCM, giá em thấy là 7-8 tr đất, còn nếu có nhà luôn là 1.3 tỉ, chắc bác nhầm cái này.
Diện tích xây dựng nó cho xây nhỏ xinh , gia đình trẻ,
- Nhược điểm : xấu nhất cái dự án này là dân về ở , cơi nới , chuồng cọp , làm mái hiên cực XẤU luôn... còn khu này ổm , dân em đi đếm từng nhà luôn 70% dân ở rồi.
- Ưu điểm : tầm 1.3 tỉ có nhà có đất, qua năm 319 nó xong đi thẳng từ cao tốc vào thì quá tiện lợi, có sân bóng đá, công viên, chợ ... đầy đủ cho cư dân, tầm giá này có oto thì làm ở Tp HCM , nhà Nhơn Trạch hợp lý, khu này cũng compound

Hạng B1
17/8/19
63
30
0
Đúng là nó còn lỏng lẻo vụ cơi nới, cũng bởi vì khoản chừa trước sau nhiều quá nên dân mới cơi nới nhiều. Với 45 met vuông mỗi tầng thì nếu thiết kế khéo léo vẫn có được 3 phòng ngủ 2 toilet và bếp + khách. Khu này sale nói cho thuê được từ 3-4 triệu tháng thì nếu xây nhà cho thuê mình thấy cũng rất Ok