Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Khử mùi xe thế nào!

nippon nói:
Bác đốt 2 cây đèn cầy loại nhỏ xong để trong xe ghế trước 1 cây sau 1 cây rồi đóng cửa lại 15 phút sau sẽ hết ngay. nếu chưa hết bác thực hện lại 1 lần nữa nhé. Chúc vợ 2 của bác luôn thơm tho như vợ cả.

Cái này hiệu quả lắm bác + thêm 1 số công việc kèm theo lau sàn, đánh rọn nội thất chúc bác thành công.

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
Khi xe em có mùi thì em chơi cái trò này, lấy thảm xe ra giặt, hút bụi sàn xe và lau chùi ghế. Chỗ nào bẩn thì chơi OXY Powder lên nó rồi chùi. Sau đó em bật quạt gió máy lạnh lên (ko bật nút A/C nhé), chuyển qua Heat (vừa vừa thôi) sau đó cho nó chạy liên tục khoảng 15 phút (em cho làm nóng đường ống để thoát ho7i nước đó mà, ko hơi nước thì không mùi ẩm lúc mới bật a/c). Nói chung vậy là hết mùi ẩm mốc. Mấy hôm nay thì em nghe quảng cáo Glade diệt khuẩn trong không khí, ra siêu thị thấy bán có hơn 30k nên mua về xài thử. Bật quạt gió rồi xịt vào cái vùng hút gió của máy lạnh, hehe, nếu nó có tác dụng diệt khuẩn thật thì đường ống máy lạnh sạch sẽ không có mùi ẩm mốc. Em mới xịt thử, hiện tại thì không thấy mùi gì nữa cả nhưng phải để test qua 1 thời gian mới chắc ăn.

Tập Lái
1/5/10
6
0
0
43
Sài Gòn
Tại sao phải vệ sinh giàn lạnh?
+ Bộ phận làm lạnh luôn luôn ẩm ướt do sự tích tụ hơi nước.
+ Khói thuốc, bụi bẩn từ không khí.
+ Nấm mốc, vi trùng và vi khuẩn phát triển thuận lợi trong môi trường trên.
+ Tạo nên mùi hôi khó chịu khi máy lạnh không sử dụng một thời gian.
+ Nấm mốc và vi trùng sẽ gây nên các bệnh về hô hấp, dị ứng, thậm chí là bệnh phổi.
LIQUI MOLY giới thiệu Chai VỆ SINH GIÀN LẠNH + KHỬ MÙI - Giá : 230.000 VND/chai - Mã hàng 4065
Tính chất
Dùng khử mùi hôi trong xe do khói thuốc, mồ hôi… và tiêu diệt vi khuẩn trong giàn lạnh. Mang lại không khí trong lành, cải thiện hệ thống lạnh. Khống cần tháo lắp phức tạp.
Công dụng
Dùng khử mùi nhanh và vệ sinh giàn lạnh. Thích hợp cho chủ xe.
Cách dùng
Tắt máy lạnh, mở chế độ sưởi ở mức cao để làm khô giàn lạnh trong 10 phút. Khởi động máy, tắt máy lạnh nhưng để ở chế độ ‘’cold’’, mở chế độ lấy gió trong và hướng gió xuống sàn xe. Mở nắp chai, đặt dưới ghế trước, sau đó ấn nút để tự xịt đến khi hết và để 10 phút. Mở lại để chế độ sưởi trong 10 phút . Sau đó mở cửa xe để thông hơi
Bác nào có nhu cầu phone cho em nhé!giao hàng tận nơi trong địa bàn TpHCM.0918678415(Xuyên)

Last edited by a moderator:
Hạng C
31/8/08
531
159
43
Bác Xuyen PR dữ quá. Nhưng chi phí cho Moly "chat" quá, ae XNL làm seo mà theo được!!!?

Hạng B1
1/4/10
86
2
8
48
E thì thường thì sau khi rửa xe + hút bụi xong thì mở hết các cửa xe ra cho thoáng khí, gập các ghế lại cho gọn để hơi ẩm có thể bay nhanh ra ngoài (nên đỗ xe nơi thông thoáng). sau đó đóng các cửa xe lại cắm máy khử ôzôn trong vòng 30 phút là xong.(chú ý: dùng loại lớn mua tại các siêu thị điện máy khoảng 700K- loại nhỏ cắm theo mồi thuốc lá dùng không tôt đâu)
Chúc Bác xử lý thành công.

Tập Lái
25/7/10
13
0
0
52
HANOI
benmar.vn
Công nghệ Nhật Bản Khử mùi nội thất ô tô, [ đã cho thấy tác dụng khử mùi tuyệt vời, xử lý nhiễm mùi như : mùi thuốc lá, mùi ghế da, mùi đặc trưng xe hơi, tiêu diệt nấm mốc và vi khuẩn gây hại.
Nguyên liệu của sản phẩm đã được kiểm tra trên chuột bạch và chứng nhận an toàn bởi viện pastuer việt nam, thành phần chính chiết xuất từ quả dứa vùng phía nam Nhật bản.
Đặc biệt hơn nữa sản phẩm không màu, không mùi, không hóa chất, không gây cháy, Không dùng mùi, khử được mùi và bảo vệ môi trường, [/link] có bán tại 396 Nguyễn công trứ, P cầu ông lãnh Q1 nha

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
nippon nói:
Bác đốt 2 cây đèn cầy loại nhỏ xong để trong xe ghế trước 1 cây sau 1 cây rồi đóng cửa lại 15 phút sau sẽ hết ngay. nếu chưa hết bác thực hện lại 1 lần nữa nhé. Chúc vợ 2 của bác luôn thơm tho như vợ cả.

Bác nói đúng, cách này đơn giản và hiệu quả lắm. Nhưng lưu ý mua loại đèn cầy khi đốt không có khói nhé (tốt nhất mua loại đèn cầy dạng ly-vì loại này cháy thì không chảy nến như loại thông thường). Thắp nến xong đóng cửa xe, để 15', xong mở cửa thông gió. Xe sẽ không còn mùi, hiệu quả khử tốt với mùi thuốc lá, mùi hải sản khô, mùi mồ hôi, mùi trái cây (sầu riêng), mùi thức ăn, ...

Chú ý : để cửa gió máy lạnh mở khi xông mùi. Sau khi xông nên mở gió máy lạnh để thổi hơi ra hết. Khi cất xe, các bác nhớ máy lạnh nên để chế độ lấy gió trong, tránh các loại côn trùng lọt vào và chết lâu ngày trong đó gây mùi hôi.

Hạng B1
24/7/10
95
2
8
Để xử lý triệt để mùi vợ hai của bác chỉ có một phương pháp đó là: giặt toàn bộ táppi sàn và vệ sinh lại cái dàn lạnh của xe bác sau đó đợi hôm nào có nắng tốt để phơi nắng trong một ngày rồi cho thêm vào xe vài cọng lá dứa thế là xong. không nên xịt cái gì vô hết vì như thế cũng giống như mình thay mùi hôi này bằng mùi hôi khác.
Chúc vợ hai bác luôn thơm tho!