Hạng C
18/8/11
645
190
43
Anh có biết anh rất mâu thuẫn với những gì anh nói kg? " Mấy lần anh rất muốn hỏi đàng hoàng" nghĩa là anh chưa bao giờ hỏi đàng hoàng. Điều này anh thử hỏi tất cả anh em trên đây xem có đúng như em nói kg nhé?
Bài post trên em cũng đã hỏi anh có cần em khôi phục lại những bài anh post trước để mọi người vào xem và nhận xét ai đúng ai sai kg trước khi nói đến sự tôn trọng.
"Anh tôn trọng tôi thì tôi tôn trọng anh" xin lỗi anh cho em nói thẳng điều này: Anh hãy nghĩ lại anh là gì mà anh em phải tôn trọng anh? Những cộng sự làm việc với anh, gặp mặt anh hằng ngày, hằng giờ cũng chưa chắc họ đã tôn trọng anh.
Anh gặp anh em SuFC đc mấy lần? Anh tham gia off chung với SuFC đc mấy lần? Những phần anh làm đc thực ra là anh đang làm cho chính cái xe của anh và anh muốn chia sẻ với anh em. Nếu anh kg chia sẻ anh em kg chơi với anh nữa ah? Và với những chia sẻ đó mà theo anh những anh em khác không làm đc hoặc họ làm đc mà kg chia sẻ thì anh nghĩ anh là ngôi sao rồi ah? Hay anh muốn anh em phải tôn sùng anh, dựng tượng đài cho anh? Và anh có bao giờ tự hỏi với những chia sẻ của mình thì có bao nhiêu người dựa vào đó để làm theo kg?
Quy luật đào thải rất rõ ràng. Anh kg đi theo guồng máy thì chính anh tự đào thải mình ra khỏi guồng máy đó. SuFC chỉ là 1 group nhỏ thì cũng kg nằm ngoài quy luật đó. Anh nhớ lại xem, còn ai trên SuFC anh chưa xù lông nhím chưa? Và mục đích của anh là gì? Anh muốn chứng tỏ ah? Nếu vậy thì nó chẳng có ý nghĩa gì với anh cả mà chỉ làm thỏa chí tò mò, kích động của những phần tử khác thôi. Riêng anh em SuFC theo em biết thì đến giờ phút này chưa ai gọi là không tôn trọng anh cả. Trong các buổi offline, off đường dài, kỹ thuật, gặp gỡ, ăn nhậu... không ai lôi chuyện của anh ra nói, bàn luận, bài trừ, khích bác. Đơn giản 1 điều vì anh em xem như anh kg phải là thành viên của SuFC nữa.
Em xin phản biện lại câu của anh ở trên: Chúng tôi đã tôn trọng anh và cần anh phải tôn trọng chúng tôi.
"Dịch thì dở người đọc cảm thấy phản cảm khó chịu"
Anh nghĩ sao khi post câu này? Nếu người nghe ngược lại là anh thì anh sẽ phản ứng ntn hả anh choixongxu? Em hỏi rất chân tình đó. Anh quăng 1 đống hình đèn xe lên thớt 888 mà kg quan tâm mình up trùng, up bị lặp lại liên tục chính em phải dọn dẹp và em nhớ có bác cũng hỏi link nhưng anh kg trả lời. Vậy anh nghĩ sao đây?
Em kg bênh vực bác fiatsaigon nhưng rõ ràng điều bác ấy làm chắc chắn kg phục vụ cho chính con xe bác ấy đang đi. Chắc anh cũng hiểu điều đó đúng kg?
Cả em và bác fiatsaigon đều không sử dụng sản phẩm của Suzuki và hiện giờ đang điều hành sub_box Suzuki trên tinh thần chơi với anh em là chính. Anh có nghe BĐH đc lợi ích gì từ Suzuki, OS kg anh? Nếu Suzuki có nhòm ngó tới sự quảng cáo không công của anh em bằng cách miễn phí dịch vụ này kia cho các bác thì BĐH em đứng ra bán lại để thu tiền đc ah?
Nếu anh thấy dịch kg hay, kg có ý nghĩa với anh thì anh có quyền kg đọc. Anh muốn tìm xem chủ thớt dịch từ đâu thì phép lịch sự đơn giản anh phải xin link bằng hình thức công khai, pm gì đó là chuyện của anh và cho link hay kg là quyền của bác ấy.
Còn anh đem chuyện thớt anh lập ra nhưng em đưa ra khỏi stick và anh pm cho em bảo em xóa giúp anh. Em đã thực hiện đúng yêu cầu của anh rồi còn gì. Anh có thắc mắc là vì sao bỏ stick thớt đó đúng kg? Nếu thớt anh có giá trị với anh em thì kg cần stick anh em vẫn tìm đọc cho đc mà đúng kg anh? Cũng như thớt 888 em bỏ stick nhưng anh em vẫn vào thường xuyên và nó vẫn nằm vào top đó thôi. Thớt của anh em bỏ xuống vài ngày để xem vì biết anh em vẫn vào đọc nhưng không cmt cho nó nổi lên. Kg hiểu vì lý do gì. Tuy nhiên khi anh yêu cầu xóa thì em giúp anh. Còn anh suy nghĩ em làm vậy do anh kg độ chế cho Ếch, với Ford Everest ah? Buồn cho suy nghĩ của anh. Anh bỏ tiền ra mua cái Ếch hay Everest trước đi rồi hãy nói tiếp về vấn đề này nhé.
Em với anh trước giờ kg ân kg oán nhưng hôm nay em lên tiếng với anh trên cương vị CHT (chắc chắn chẳng là cái thá gì với anh) và với tiếng nói như là thằng em nói với ông anh nếu anh muốn nhận những lời nhận xét của anh em trên tinh thần xây dựng, chia sẻ với nhau thì em tin là kg thiếu. Còn nếu anh suy nghĩ đây chỉ là nơi kg ai biết ai, muốn nói gì thì nói, phát biểu ra sao thì phát biểu thì em khuyên anh nên dừng.
Có lẽ bài này em post dài dòng và cũng kg nhiều cơ hội để nói như vậy nữa. Cảm ơn anh nếu anh đọc và em cũng cảm ơn các bác nghía qua. Nếu có chính kiến gì anh và các bác khác cứ nói luôn vào đây hoặc chỉ cần like, thích gì đó là em hiểu. Em sẽ dành 1 vài trang trong thớt này cho vấn đề này sau đó move qua thớt 888 trả lại sự trong sáng cho thớt kỹ thuật.

Đấy đấy. Hỏi link mà cũng giúp thèn em tí nào? :3dleluoi:

• Like
Reactions: Robe_Hai
Hạng B2
18/1/13
122
81
28
ngoài Hà Nội, gặp một cô gái xinh mà khen "em đẹp quá" thì ko sao còn gặp một em xấu xí mà khen như thế là không ổn.Còn miền nam gặp một em xinh hay em xấu đều khen được băng một câu "dễ thương quá" các cô đều vui.Em đang tập lái và muốn học hỏi kinh nghiệm của các bác, ngày nào em cũng lên diễn đàn đọc bài và sự thực thì bác nào viết cũng hay cũng có gì đó phải suy ngẫm,tuy vậy nếu được phép thì em xin các bác chém nhau nhẹ tay một chút, định chém 10 nhát thì hạ xuống 4 nhát thôi còn lại thì lai rai

ngoài Hà Nội, gặp một cô gái xinh mà khen "em đẹp quá" thì ko sao còn gặp một em xấu xí mà khen như thế là không ổn.Còn miền nam gặp một em xinh hay em xấu đều khen được băng một câu "dễ thương quá" các cô đều vui.Em đang tập lái và muốn học hỏi kinh nghiệm của các bác, ngày nào em cũng lên diễn đàn đọc bài và sự thực thì bác nào viết cũng hay cũng có gì đó phải suy ngẫm,tuy vậy nếu được phép thì em xin các bác chém nhau nhẹ tay một chút, định chém 10 nhát thì hạ xuống 4 nhát thôi còn lại thì lai rai

Thế bác muốn chém 10 nhát 1 lần rồi thôi hay là ngày nào cũng chém 4 nhát vào cùng 1 chỗ?

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Khen "em đẹp quá"...đó là khen cái đẹp
Khen "em dễ thương quá"...đó là khen cái nết.
Mà Ông Bà có câu " Cái nết đánh chết cái đẹp"...Thế thì bác suy gẫm sao nè?

Hạng B2
18/1/13
122
81
28
quảng cáo,bán hàng thì ko cần link,học hỏi,xin kiến thức của người khác thì phải ghi rõ nguồn từ đâu mà có hoặc ít nhất phải để trong "......." để tỏ lòng tôn trọng kiến thức theo em cũng là phải đạo

• Like
Reactions: fiatsaigon