Tư Vấn Đầu Tư Khu Tân Quy?

Hạng B2
18/1/08
153
83
28
Tân Quy, Tân Kiểng không bao giờ ngập (trừ mưa to nước không thoát kịp). Mặt tiền Lâm Văn Bền giờ phải 130T/m2, không biết có ma nào mua nổi. Đắt quá

Hạng B2
18/1/08
153
83
28
Vậy giờ phía bên Tân Quy Đông có còn ngập không bác Quang? Thấy bên TQDong giá nhẹ hơn tương đối so với bên Tân Quy.
Giờ này kiếm nhà, đất thấy đuối quá! Giá toàn trên cao :(
Tân Quy Đông giờ hết ngập. Đã nâng đường xong. (Nhà hiện hữu thì có thể bị ngập nếu thấp hơn đường)

Hạng D
29/11/06
2.951
38.093
113
53
Mình cũng chưa đi coi thực tế khu bên này vì nghĩ nó bị ngập nhiều. Tuy nhiên coi trên các site rao bán thì thấy chênh lệch 75-80tr/m2 vs. 90-95tr/m2.
Anh @Tuando sẽ cho bác vài nhời
Bên Tân Quy Đông để ở thì tuyệt vời hơn
Nhưng muốn mặt bằng kinh doanh gì đó nhẹ nhẹ thì Tân Quy.
Tất cả thơm thúi ngon dở gì gì đó thị trường đều phản ánh qua "GIÁ" hết

• Like
Reactions: Mexi and dungjvpc
Hạng D
29/11/06
2.951
38.093
113
53
Tân Quy, Tân Kiểng không bao giờ ngập (trừ mưa to nước không thoát kịp). Mặt tiền Lâm Văn Bền giờ phải 130T/m2, không biết có ma nào mua nổi. Đắt quá
Ko phải ở đâu thì khen đó và dìm chỗ khác
Nhưng khoảng cách về Bến Thành 5km, kẹt xe hay cao điểm thì 15-20ph bất kể nắng mua
Ko ngập, ko chen với cont, tiện ích chợ búa cafe ăn nhậu tạp hóa ốc iếc đầy đủ trong vòng 3ph đi bộ, còn 5ph (kể cả thời gian mặc áo) là tới PMH và hưởng ké khu sang chảnh bật nhất SG
Vậy mà 4 năm trước mình qua tha hồ lựa mặt tiền 14m chỉ 40tr, giờ giá 80 thì cũng ko phải là tăng nhiều qua mấy đợt sóng khủng vừa qua

Hạng B2
24/6/17
125
2.513
93
Dis 7
Giá cũng same same
Vich trí tiện ích ngon hơn
Chỉ thua vụ ngập
Mà giờ cũng đỡ rồi, Tân Quy Đông cũng nâng xong
Chỉ phía H T Phát khu nhà bác đang nâng đường hy vọng hết năm nay

HTP bữa giờ em thấy làm rầm rộ quá trời, thấy bảng dự án lắp đưovng ống cấp 1 của sawaco. Không biết phải nâng đường không? Hy vọng 2019 cống ngăn triều hoàn thành, đường nâng lên hết ngập cho dân bớt khổ, với lại khu này hy vọng lúc đó tăng cho đúng giá trị.
Mà hồi trước khi chuyển sang q7 em xem bản đồ nhắm khu TQ, TQD, TK quá ngon, khu quy hoạch bài bản, vậy mà lúc đó (6/2017) vẫn không rớ được vì giá đã quá cao. Em mà biết 4 năm trước thì đã hốt ngay. Bởi vì vị trí, tiện ích, di chuyển gần như tốt nhất q7. Haizzz đành phải đi xuống xa hơn tìm căn nhà hẻm HTP... :( chỉ mong hết ngập

• Like
Reactions: nvquangcm
Hạng B1
22/9/15
63
114
33
Ko phải ở đâu thì khen đó và dìm chỗ khác
Nhưng khoảng cách về Bến Thành 5km, kẹt xe hay cao điểm thì 15-20ph bất kể nắng mua
Ko ngập, ko chen với cont, tiện ích chợ búa cafe ăn nhậu tạp hóa ốc iếc đầy đủ trong vòng 3ph đi bộ, còn 5ph (kể cả thời gian mặc áo) là tới PMH và hưởng ké khu sang chảnh bật nhất SG
Vậy mà 4 năm trước mình qua tha hồ lựa mặt tiền 14m chỉ 40tr, giờ giá 80 thì cũng ko phải là tăng nhiều qua mấy đợt sóng khủng vừa qua
Gia 90